LimeSurvey 1.92 - en to cy translation catalogue (1253 entries)

en: %s duplicate records removed
cy: %s cofnod dyblyg wedi'u dileu

en: %s field(s) were successfully added.
cy: Ychwanegwyd %s maes yn llwyddiannus.

en: %s records imported
cy: %s cofnod wedi'u mewnforio

en: %s records in CSV
cy: %s record yn y ffeil CSV

en: %s records met minumum requirements
cy: Mae %s cofnod wedi cwrdd â'r anghenion lleiaf

en: (Iconv Library not installed)
cy: (Llyfrgell Iconv heb ei mewnosod)

en: ...or import a question
cy: ... neu fewnforio cwestiwn

en: 1st quartile (Q1)
cy: Chwartel cyntaf (Q1)

en: 2nd quartile (Median)
cy: 2il chwartel (Canolrif)

en: 3rd quartile (Q3)
cy: 3ydd chwartel (Q3)

en: 5 Point Choice
cy: Dewis 5 pwynt

en: <no data>
cy: <dim data>

en: A Note On Privacy
cy: Nodyn ar breifatrwydd.

en: A backup of this table has been made and can be accessed by your system administrator.
cy: Mae copi wrth gefn o'r tabl hwn wedi cael ei wneud.  Bydd gweinyddwr y system yn gallu cael mynediad iddo.

en: A backup of this table will be made if you proceed. Your system administrator will be able to access this table.
cy: Bydd copi wrth gefn o'r tabl hwn yn cael ei wneud os ewch chi ymlaen.  Bydd gweinyddwr y system yn gallu cael mynediad i'r tabl hwn.

en: A database named "%s" already exists.
cy: Mae cronfa ddata o'r enw  "%s" yn bodoli eisioes.

en: A group in the CSV/SQL file is not part of the same survey. The import of the survey was stopped.
cy: Mae grŵp o fewn y feil CSV/SQL nad yw'n rhan o'r un arolwg. Trefynwyd y mewnforiad.

en: A token entry for the saved survey has been created too.
cy: Mae cofnod tocyn wedi cael ei greu hefyd ar gyfer yr arolwg a arbedwyd.

en: A token table has been created for this survey.
cy: Crëwyd tabl tocynnau ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Abbreviated headings
cy: Penawdau Talfyr

en: Access
cy: Mynediad

en: Access denied!
cy: Gwrthodwyd mynediad!

en: Action
cy: Gweithredu

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Activate Survey
cy: Actifadu'r Arolwg

en: Activate this Survey
cy: Actifadu'r arolwg hwn.

en: Active
cy: Actif

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Add Another Record
cy: Ychwanegu cofnod arall

en: Add Answer
cy: Ychwanegu Ateb

en: Add Group
cy: Ychwanegu Grŵp

en: Add New Question to Group
cy: Ychwanegu cwestiwn newydd i'r grŵp.

en: Add New Quota
cy: Adio Cwota Newydd

en: Add New User Group
cy: Ychwanegu Grŵp Defnyddwyr newydd

en: Add User
cy: Ychwanegu Defnyddiwr

en: Add User Group
cy: Ychwanegu Grŵp Defnyddwyr

en: Add a new question
cy: Ychwanegu cwestiwn newydd

en: Add a prefix to the answer field
cy: Ychwanegu rhagddodiad i'r maes ateb

en: Add a suffix to the answer field
cy: Ychwanegu olddodiad i'r maes ateb

en: Add and edit conditions
cy: Ychwanegu a golygu amodau

en: Add condition
cy: Ychwanegu amod

en: Add fields
cy: Ychwanegu meusydd

en: Add new token entry
cy: Ychwanegu cofnod tocyn newydd

en: Add or delete groups
cy: Ychwanegu neu ddileu grwpiau

en: Add or delete questions
cy: Ychwanegu neu ddileu cwestiynau

en: Add survey
cy: Ychwanegu arolwg

en: Add token attributes
cy: Ychwanegu priodweddau tocynnau

en: Add token entry
cy: Ychwanegu cofnod tocyn

en: Adding User Group
cy: Ychwanegu Grŵp Defnyddwyr.

en: Adding User to group
cy: Ychwanegu defnyddiwr i'r grŵp!

en: Additional Languages
cy: Ieithoedd Ychwanegol

en: Admin Email:
cy: E-bost Gweinyddiaeth:

en: Administration
cy: Gweinyddiaeth

en: Administrator:
cy: Gweinyddwr:

en: After
cy: Wedi

en: Albanian
cy: Albaniaidd

en: All Group assessments meet consistency standards
cy: Mae holl asesiadau'r grwp yn cwrdd â safonau cysondeb

en: All Survey (Total) assessments meet consistency standards
cy: Mae holl asesiadau'r arolwg yn cwrdd â'r safonau cysondeb

en: All answers are already selected in this quota.
cy: Mae pob ateb wedi ei ddewis y n barod ar gyfer y cwota hwn.

en: All answers meet consistency standards
cy: Mae pob ateb yn cwrdd â safonau cysondeb

en: All conditions in this survey have been deleted.
cy: Mae pob amod o'r arolwg hwn wedi cael eu dileu

en: All conditions meet consistency standards
cy: Mae'r holl amodau'n cwrdd â'r safonau cysondeb.

en: All groups meet consistency standards
cy: Mae pob grŵp yn cwrdd â safonau cysondeb.

en: All in one
cy: Y cyfan mewn un

en: All question attributes meet consistency standards
cy: Mae holl briodoleddau'r cwestiwn yn cwrdd â'r safonau cysondeb.

en: All questions meet consistency standards
cy: Mae'r cwestiynau'n cwrdd â safonau cysondeb.

en: All questions, answers, etc for removed languages will be lost. Are you sure?
cy: Bydd unrhyw gwestiynau, atebion ac ati ar gyfer y ieithoedd a gafodd eu diddymu yn cael eu colli.  Ydych chi'n siwr?

en: All survey settings meet consistency standards
cy: Mae gosodiadau'r arolygon yn cwrdd â safonau cysondeb.

en: All token entries have been deleted.
cy: Mae pob cofnod tocyn wedi cael eu dileu

en: All unique token numbers have been removed.
cy: Pob rhif tocyn unigryw wedi cael eu dileu

en: Allow only numerical input
cy: Caniatáu mewnbwn rhifyddol yn unig

en: Allow public registration?
cy: Caniatau i'r cyhoedd gofrestru?

en: Allowed
cy: Caniatéir

en: Also you should export your responses before deactivating.
cy: Hefyd, dylech allforio eich atebion cyn dadfywiogi.

en: An email has been sent to the address you provided with access details for this survey. Please follow the link in that email to proceed.
cy: Anfonwyd e-bost i'r cyfeiriad a roddwyd, gyda manylion sut i ddefnyddio'r arolwg hwn.  Dilynwch y ddolen yn yr e-bost hwnnw i fynd ymlaen.

en: An email has been sent with details about your saved survey
cy: Mae e-bost wedi cael ei anfon gyda manylion eich arolwg a arbedwyd.

en: An email with a generated password was sent to the user.
cy: Anfonwyd e-bost gyda chyfrinair wedi'i gynhyrchu i'r defnyddiwr.

en: An email with your login data was sent to you.
cy: Anfonwyd e-bost gyda'ch data mewngofnodi i chi.

en: An error occurred saving a response to survey id
cy: Cafwyd gwall wrth arbed ateb i arolwg id

en: An error occurred uploading your file. This may be caused by incorrect permissions in your %s folder.
cy: Cafwyd camgymeriad wrth lwytho'ch ffeil.  Mae'n bosibl ei fod oherwydd caniatâd anghywir yn eich ffolder %s

en: An unexpected error has occurred and your responses cannot be saved.
cy: Cafwyd gwall annisgwyl, ac ni ellir arbed eich atebion.

en: Answer
cy: Ateb

en: Answer Codes
cy: Codau Ateb

en: Answer prefix
cy: Rhagddodiad ateb

en: Answer suffix
cy: Olddodiad ateb

en: Answer width
cy: Lled ateb

en: Answer:
cy: Ateb:

en: Answered
cy: Wedi ateb

en: Answers
cy: Atebion

en: Answers Cleared
cy: Clirio Atebion

en: Answers and tokens have been re-opened.
cy: Ailagorwyd atebion a thocynnau.

en: Answers from previous questions
cy: Ateb(ion) i gwestiynau blaenorol

en: Answers to this survey are anonymized.
cy: Dienwir atebion ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Answers with a code of 0 (zero) or blank code are not allowed, and will not be saved
cy: Ni chaniatéir atebion gyda chôd 0 (sero) neu gôd gwag, ac ni fyddant yn cael eu harbed

en: Apr
cy: Ebr

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Are you really sure you want to *delete* some incomplete answers and reset the completed state of both answers and tokens?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am *ddileu* rhai atebion anorffenedig ac ailosod statws yr atebion a'r tocynnau?

en: Are you really sure you want to delete ALL token entries?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu'r HOLL gofnodion tocynnau?

en: Are you really sure you want to reset all invitation records to NO?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am osod y cofnodion gwahodd i NA?

en: Are you sure you want to clear all your responses?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am glirio'ch atebion?

en: Are you sure you want to delete all conditions set in this scenario?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu'r holl amodau a osodwyd yn y senario hon?

en: Are you sure you want to delete all conditions set to the questions you have selected?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu'r holl amodau a osodwyd ar gyfer y cwestiynau rydych wedi eu dewis?

en: Are you sure you want to delete this condition?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu'r amod hwn?

en: Are you sure you want to delete this entry?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu'r cofnod hwn?

en: Are you sure you want to delete this file?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu'r ffeil hwn?

en: Are you sure you want to delete this template?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ddileu'r templed hwn?

en: Are you sure you want to renumber the scenarios with incremented numbers beginning from 1?
cy: Ydych chi'n siwr eich bod am ailrifo'r senarios gyda rhifau cynyddran gan ddechrau gydag 1?

en: Are you sure?
cy: Ydych chi'n siwr?

en: Arithmetic mean
cy: Cymedr arithmetig

en: Array (10 Point Choice)
cy: Arae (dewis 10 pwynt)

en: Array (5 Point Choice)
cy: Arae (dewis 5 pwynt)

en: Array (Yes/No/Uncertain)
cy: Arae (Ie/Na/Ansicr)

en: Array filter
cy: Hilydd arae

en: Assessment details
cy: Disgrifiad asesiad

en: Assessment heading
cy: Pennawd asesiad

en: Assessment rules
cy: Rheolau'r asesiad

en: Assessment value
cy: Gwerth asesiad

en: Assessments
cy: Asesiadau

en: At beginning
cy: Ar y dechrau

en: At end
cy: Ar y diwedd

en: Attribute %s
cy: Nodwedd %s

en: Attributes values from the participant's token
cy: Gwerthoedd priodweddau o docyn y defnyddiwr

en: Aug
cy: Awst

en: Auto
cy: Awto

en: Autoload URL
cy: Llwytho URL yn awtomatig

en: Automatic
cy: Awtomatig

en: Automatically load URL when survey complete?
cy: Llwytho'r URL yn awtomatig pan fydd yr arolwg ar ben?

en: Average
cy: Cyfartaledd

en: Back
cy: Yn ôl

en: Back to Response Import
cy: Nôl i Mewnforio Ymateb

en: Back to attribute field management.
cy: Yn ôl i reoli meusydd priodweddau.

en: Backup Entire Database
cy: Copi wrth gefn o'r Gronfa Ddata Gyfan.

en: Base language
cy: Iaith Sylfaen

en: Basic email notification
cy: Hysbysiad sylfaenol ar e-bost

en: Basque
cy: Basgiaidd

en: Before
cy: Cyn

en: Bounce Email:
cy: E-bost Bownsio:

en: Browse
cy: Pori

en: Browse Responses
cy: Pori'r ymatebion

en: Browse Saved Responses
cy: Pori'r atebion a arbedwyd

en: Browse Uploaded Resources
cy: Pori'r Adnoddau a Uwchlwythwyd

en: Bulgarian
cy: Bwlgaraidd

en: By Group
cy: Fesul Grŵp

en: Bypass token with failing email addresses
cy: Hepgor tocyn gyda chyfeiriad e-bost annilys

en: CSS & Javascript files:
cy: Ffeiliau CSS a Javascript:

en: CSV File (All charsets)
cy: Ffeil CSV (Pob set nodau)

en: Calculation
cy: Cyfrifo

en: Can't bind to the LDAP directory
cy: Methu rhwymo wrth gyfeiriadur LDAP

en: Can't connect to the LDAP directory
cy: Methu cysylltu â chyfeiriadur LDAP

en: Can't update labels because you are using duplicated codes
cy: Methu diweddaru labeli oherwydd rydych yn defnyddio codau dyblyg.

en: Cancel
cy: Canslo

en: Cannot be changed
cy: Nid oes modd ei newid

en: Cannot import the VVExport file.
cy: Methu mewnforio ffeil allforio VV

en: Catalan
cy: Catalaneg

en: Caution: JavaScript execution is disabled in your browser. You may not be able to answer all questions in this survey. Please, verify your browser parameters.
cy: Gofal:  Nid yw JavaScript wedi ei actifadu yn eich porwr.   Efallai na fyddwch yn gallu ateb y cwestiynau yn yr arolwg hwn.  Cadarnhewch baramedrau eich porwr.

en: Change Group Order
cy: Newid Trefn Grŵp

en: Change Question Order
cy: Newid Trefn y Cwestiynau

en: Change survey name or description
cy: Newid enw'r arolwg neu'r disgrifiad

en: Changes cannot be saved to a standard template.
cy: Nid oes modd arbed newidiadau dempled safonol.

en: Character set of the file:
cy: Set nodau'r ffeil:

en: Check Again
cy: Gwirio Eto

en: Check Data
cy: Gwirio Data

en: Check Data Integrity
cy: Gwirio Cywirdeb Data.

en: Check any that apply
cy: Cliciwch ar bob un sy'n berthnasol

en: Check database again?
cy: Gwirio'r gronfa ddata eto?

en: Checkbox layout
cy: Cynllun ticflwch

en: Chinese (Simplified)
cy: Tsieinïeg (symledig)

en: Chinese (Traditional - Hong Kong)
cy: Tsieinïeg (Traddodiadol - Hong Kong)

en: Chinese (Traditional - Taiwan)
cy: Tsieinïeg (Traddodiadol - Taiwan)

en: Choose 'Run/All' from the menu to run the import.
cy: Dewiswch 'Rhedeg/Y Cyfan' o'r ddewislen i redeg y mewforiad.

en: Choose Columns
cy: Dewis Colofnau

en: Choose one of the following answers
cy: Dewiswch un o'r atebion canlynol

en: Choose the CSV file to upload:
cy: Dewiswch y ffeil CSV i'w huwchlwytho:

en: Choose the columns you wish to export.
cy: Dewiswch y colofnau rydych am eu hallforio.

en: Choose your language
cy: Dewiswch eich iaith

en: Clear
cy: Clirio

en: Clear All Page
cy: Tudalen Clirio'r Cyfan

en: Clear Responses
cy: Clirio Ymatebion

en: Click here to log in.
cy: Cliciwch yma i fewngofnodi.

en: Click on 'Submit' now to complete the process and save your answers.
cy: Cliciwch ar 'Cyflwyno' nawr i orffen y broses ac i arbed eich atebion.

en: Click on an item in the list on the left, starting with your highest ranking item, moving through to your lowest ranking item.
cy: Cliciwch ar eitem yn y rhestr ar y chwith, gan gychwyn gyda'r eitem â'r gyfradd uchaf yn eich tyb chi, gan symud ymlaen i'r un sydd â'r gyfradd isaf.

en: Click on the following button if you want to
cy: Cliciwch y botwm canlynol os hoffech

en: Click on the scissors next to each item on the right to remove the last entry in your ranked list
cy: Cliciwch ar y siswrn sydd wrth ymyl pob eitem ar y dde i ddileu yr eitem olaf yn y rhestr

en: Clicking yes will generate tokens for all those in this token list that have not been issued one. Is this OK?
cy: Bydd clicio 'ie' yn creu tocynnau ar gyfer pawb yn y rhestr docynnau sydd heb dderbyn un.  A yw hyn yn iawn?

en: Close Editor
cy: Cau Golygydd

en: Close this Group
cy: Cau'r grŵp hwn

en: Close this Question
cy: Cau'r Cwestiwn Hwn

en: Close this survey
cy: Cau'r arolwg hwn

en: Code
cy: Côd

en: Code:
cy: Côd:

en: Columns
cy: Colofnau

en: Comment
cy: Sylw

en: Comparison operator
cy: Gweithredydd cymhariaeth

en: Completed
cy: Wedi'u gorffen

en: Completed Page
cy: Tudalen Cwblhau

en: Completed?
cy: Wedi gorffen?

en: Conditions
cy: Amodau

en: Conditions designer
cy: Dylunydd amodau

en: Conditions manager
cy: Rheolydd amodau

en: Conditions successfully copied
cy: Copïwyd amodau yn llwyddianus

en: Conditions successfully copied (some were skipped because they were duplicates)
cy: Copïwyd amodau yn llwyddianus (hepgorwyd rhai dyblyg)

en: Configurator
cy: Cyfluniwr

en: Confirm Password:
cy: Cadarnhau cyfrinair:

en: Confirmation email
cy: E-bost cadarnhad

en: Confirmation email subject:
cy: Pwnc E-bost cadarnhad:

en: Confirmation email:
cy: E-bost cadarnhad:

en: Constant
cy: Cysonyn

en: Constant value
cy: Gwerth cysonyn

en: Continue
cy: Parhau

en: Convert N to
cy: Trawsnewid N i

en: Convert Y to
cy: Trawsnewid Y i

en: Convert spaces in question text to underscores
cy: Trawsnewid bylchau yn nhestun y cwestiwn i is-sgoriau (underscores)

en: Copy Current Question
cy: Copio'r Cwestiwn Cyfredol

en: Copy Question
cy: Copïo Cwestiwn

en: Copy Template
cy: Copi Templed

en: Copy conditions
cy: Copïo amodau

en: Copy failed
cy: Wedi methu copïo

en: Copy the selected conditions to
cy: Copïo'r amodau dewisiedig i

en: Could not create database
cy: Methu creu cronfa ddata.

en: Could not delete user group.
cy: Methu dileu'r grŵp defnyddwyr.

en: Could not delete user group. No group selected.
cy: Methu dileu'r grŵp defnyddwyr.  Dim grŵp wedi'i ddewis.

en: Could not delete user. User was not supplied.
cy: Methu dileu defnyddiwr.  Ni roddwyr enw'r defnyddiwr.

en: Count
cy: Cyfrif

en: Create Database
cy: Creu Cronfa Ddata

en: Create New Label Set
cy: Creu Set Labeli Newydd

en: Create Survey
cy: Creu Arolwg

en: Create User
cy: Creu Defnyddiwr

en: Create a new survey clicking on the %s icon in the upper right.
cy: Crëwch arolwg newydd drwy glicio a yr eicon %s yn y gornel uchaf ar y dde.

en: Create new template
cy: Creu templed newydd

en: Create new template called:
cy: Creu templed newydd o'r enw:

en: Create/Edit Groups
cy: Creu/Golygu Grŵpiau

en: Create/Edit Users
cy: Creu/Golygu Defnyddwyr

en: Created by
cy: Crewyd gan

en: Croatian
cy: Croasieg

en: Current
cy: Cyfredol

en: Czech
cy: Tsiec

en: DATA TO BE ENTERED
cy: DATA I'W NODI

en: Danish
cy: Daneg

en: Data Consistency Check
cy: Gwirio cysondeb y data

en: Data view control
cy: Rheolydd gweld data

en: Database Information not provided. This script must be run from admin.php only.
cy: Gwybodaeth cronfa ddata heb ei roi.  Rhaid rhedeg y sgript hon o admin.php yn unig.

en: Database `%s` has been successfully populated.
cy: Cronfa ddata  `%s` wedi cael ei phoblogi'n llwyddiannus.

en: Database has been created.
cy: Cronfa ddata wedi cael ei chreu.

en: Dataentry Screen for Survey
cy: Sgrîn Cofnodi Data yr Arolwg

en: Date
cy: Dyddiad

en: Date (YYYY-MM-DD) equals
cy: Dyddiad (YYYY-MM-DD) yn cyfateb i

en: Date Last Action
cy: Dyddiad Gweithred Olaf

en: Date Saved
cy: Dyddiad arbed

en: Date Stamp?
cy: Stamp dyddiad?

en: Date Started
cy: Dyddiad Cychwynwyd

en: Date format
cy: Fformat dyddiad

en: Date format:
cy: Fformat fyddiad:

en: Datestamp
cy: Stamp dyddiad

en: Day
cy: Dydd

en: Deactivate Survey
cy: Diactifadu'r arolwg

en: Deactivated survey data can only be accessed by system administrators using a Database data access tool like phpmyadmin. If your survey uses tokens, this table will also be renamed and will only be accessible by system administrators.
cy: Dim ond gweinyddwyr y system sy'n gallu cael mynediad i wybodaeth ar arolwg sydd wedi diactifadu, trwy ddefnyddio offeryn mynediad i Gronfa Ddata fel phpmyadmin.  Os yw eich arolwg yn defnyddio tocynnau, bydd y tabl yn cael ei ailenwi a dim ond gweinyddwyr y system fydd yn gallu ei ddefnyddio.

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    Recently we invited you to participate in a survey.
    
    We note that you have not yet completed the survey, and wish to remind you that the survey is still available should you wish to take part.
    
    The survey is titled:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    To participate, please click on the link below.
    
    Sincerely,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Click here to do the survey:
    {SURVEYURL}
cy: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    Yn ddiweddar fe wnaethom eich gwahodd chi i gymryd rhan mewn arolwg.  
    
    Rydym yn sylwi nad ydych wedi llenwi'r arolwg, a hoffwn eich atgoffa chi bod yr arolwg yn dal i fod yn fyw os ydych chi am gymryd rhan.  
    
    Enw'r arolwg yw:
    "{SURVEYNAME}"
    
    "{SURVEYDESCRIPTION}"
    
    I gymryd rhan, cliciwch ar y ddolen isod.
    
    Yn gywir,
    
    {ADMINNAME} ({ADMINEMAIL})
    
    ----------------------------------------------
    Cliciwch yma i gwblhau'r arolwg:
    {SURVEYURL}

en: Dear {FIRSTNAME},
    
    You, or someone using your email address, have registered to participate in an online survey titled {SURVEYNAME}.
    
    To complete this survey, click on the following URL:
    
    {SURVEYURL}
    
    If you have any questions about this survey, or if you did not register to participate and believe this email is in error, please contact {ADMINNAME} at {ADMINEMAIL}.
cy: Annwyl {FIRSTNAME},
    
    Rydych chi, neu rywun sy'n defnyddio'ch cyfeiriad e-bost, wedi cofrestru i gymryd rhan mewn arolwg ar-lein o'r enw  {SURVEYNAME}.
    
    I lenwi'r arolwg, cliciwch ar y ddolen ganlynol:
    
    {SURVEYURL}
    
    Os oes gennych unrhyw gwestiynau am yr arolwg hwn, neu os na wnaethoch gofrestru i gymryd rhan ac yn credu eich bod wedi derbyn yr e-bost mewn camgymeriad, cysylltwch â  {ADMINNAME} ar {ADMINEMAIL}.

en: Dec
cy: Rhag

en: Decrease
cy: Lleihau

en: Default
cy: Diofyn

en: Default Administration Page
cy: Tudalen Weinyddol Diofyn

en: Default scenario
cy: Senario ddiofyn

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete Current User Group
cy: Dileu'r Grŵp Defnyddwyr Presennol

en: Delete Tokens
cy: Dileu Tocynnau

en: Delete Tokens Table
cy: Dileu tabl tocynnau

en: Delete User
cy: Dileu Defnyddiwr

en: Delete all conditions
cy: Dileu'r holl amodau

en: Delete all incomplete answers that correspond to a token for which a completed answers is already recorded
cy: Dileu pob ateb anorffenedig sy'n cyfateb â thocyn ble mae cofnod o atebion gorffenedig ar gael

en: Delete all token entries
cy: Dileu'r holl gofnodion tocyn.

en: Delete current question group
cy: Dileu'r grŵp cwestiynau cyfredol

en: Delete label set
cy: Dileu set labeli

en: Delete this condition
cy: Dileu'r amod hwn

en: Delete this entry
cy: Dileu'r cofnod hwn.

en: Delete this scenario
cy: Dileu'r senario hon

en: Delete this template
cy: Dileu'r templed hwn

en: Delete token entry
cy: Dileu cofnod tocyn

en: Deleting Answers
cy: Dileu Atebion

en: Deleting Assessments
cy: Dileu Asesiadau

en: Deleting Conditions
cy: Dileu Amodau

en: Deleting Groups
cy: Dileu Grwpiau

en: Deleting ID
cy: Dileu ID

en: Deleting Question_Attributes
cy: Dileu maes Question_Attributes

en: Deleting Survey ID
cy: Dileu ID yr arolwg

en: Deleting Surveys
cy: Dileu Arolygon

en: Deleting User
cy: Dileu Defnyddiwr

en: Deleting User Group
cy: Dileu'r Grŵp Defnyddwyr

en: Deleting answer with qid
cy: Dileu ateb gyda qid

en: Deleting cid
cy: Dileu cid

en: Deleting group id
cy: Dileu id y grŵp

en: Deleting qid
cy: Dileu qid

en: Deleting this group will also delete any questions and answers it contains. Are you sure you want to continue?
cy: Bydd dileu'r grŵp hwn hefyd yn dileu unrhyw gwestiynau ac atebion sydd ynddo.  Ydych chi'n siwr eich bod am barhau?

en: Demo Mode Only: Uploading file is disabled in this system.
cy: Modd Arddangos yn Unig: Analluogwyd uwchlwytho ffeiliau ar y system hon.

en: Demo mode: Uploading templates is disabled.
cy: Modd arddangos yn unig: Analluogwyd uwchlwytho templedau.

en: Description of the survey
cy: Disgrifiad o'r arolwg

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Description:
cy: Disgrifiad:

en: Detailed email notification with result codes
cy: Hysbysiad manwl ar e-bost gyda chodau canlyniad

en: Did Not Save
cy: Heb ei Arbed

en: Directory could not be renamed to `%s`.
cy: Ni ellid ail-enwi'r cyfeiriadur i `%s`.

en: Directory with the name `%s` already exists - choose another name
cy: Mae cyfeiriadur o'r enw `%s` yn bodoli eisoes - dewiswch enw arall

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Display Last 50 Responses
cy: Dangos y 50 Ymateb Olaf.

en: Display Responses
cy: Dangos Atebion

en: Display columns
cy: Dangos colofnau

en: Display rows
cy: Dangos rhesi

en: Display tokens
cy: Dangos tocynnau

en: Display:
cy: Dangos:

en: Do NOT refresh this page, as this will import the file again and produce duplicates
cy: PEIDIWCH ag adnewyddu'r dudalen hon gan y bydd yn mewnforio'r dudalen eto ac yn creu copi dyblyg.

en: Do Survey
cy: Gwneud yr arolwg

en: Do you want to create a token table for this survey?
cy: Ydych chi am greu tabl tocynnau ar gyfer yr arolwg hwn?

en: Do you want to populate that database now by creating the necessary tables?
cy: Ydych chi am boblogi'r gronfa ddata nawr trwy greu'r tablau angenrheidiol?

en: Done. Test your survey using the %s icon.
cy: Gorffennwyd. Profwch eich arolwg drwy ddefnyddio'r eicon %s.

en: Download the data and the syntax file.
cy: Islwytho ffeil ddata a chystrawen.

en: Drop tokens table
cy: Cwympo (dileu) tabl tocynnau

en: Duplicate codes found, these entries won't be updated
cy: Codau dyblyg wedi'u canfod.  Ni fydd y cofnodion hyn yn cael eu diweddaru.

en: Duplicate records removed
cy: Cofnodion dyblyg wedi'u dileu

en: Dutch
cy: Iseldireg

en: Dutch Informal
cy: Iseldireg Anffurfiol

en: ERROR
cy: GWALL

en: ERROR MESSAGE
cy: NEGES GWALL

en: ERROR deleting Survey id
cy: GWALL dileu Arolwg id

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit Current Question
cy: Golygu'r Cwestiwn Cyfredol

en: Edit Current User Group
cy: Golygu'r Grŵp Defnyddwyr Presennol

en: Edit Group
cy: Golygu Grŵp.

en: Edit User Group Successfully!
cy: Golygu'r Grŵp Defnyddwyr yn llwyddiannus!

en: Edit condition
cy: Golygu amod

en: Edit email templates
cy: Golygu templedau e-bost

en: Edit label set
cy: Golygu set labeli

en: Edit question
cy: Golygu cwestiwn

en: Edit scenario
cy: Golygu senario

en: Edit survey settings
cy: Golygu gosodiadau arolwg

en: Edit the 4th line and complete the filename with a full path to the downloaded data file.
cy: Golygwch y 4edd linell a chwblhau enw'r ffeil gyda'r llwybr llawn i'r ffeil ddata a islwythwyd.

en: Edit this condition
cy: Golygu'r amod hwn

en: Edit this entry
cy: Golygu'r cofnod hwn

en: Edit this token
cy: Golygu'r tocyn hwn

en: Edit token entry
cy: Golygu cofnod tocyn

en: Edit your personal preferences
cy: Golygu eich dewisiadau personol

en: Editing
cy: Golygu

en: Editing response (ID %s)
cy: Golygu ymateb (ID %s)

en: Editing template '%s' - File '%s'
cy: Golygu templed '%s' - Ffeil '%s'

en: Either you have been inactive for too long, you have cookies disabled for your browser, or there were problems with your connection.
cy: Rydych un ai wedi bod yn anactif am rhy hir, mae 'cwcis' wedi cael eu analluogi yn eich porwr, neu roedd problemau gyda'ch cysylltiad.

en: Email
cy: E-bost

en: Email Status
cy: Statws E-bost

en: Email address
cy: Cyfeiriad e-bost

en: Email address already exists.
cy: Cyfeiriad e-bost yn bodoli eisioes.

en: Email address is not valid.
cy: Nid yw'r cyfeiriad e-bost yn ddilys.

en: Email address of the survey administrator
cy: Cyfeiriad e-bost gweinyddwr yr arolwg

en: Email from the token
cy: E-bost o'r tocyn

en: Email reminder:
cy: E-bost atgoffa:

en: Email to %s failed. Error Message:
cy: E-bost i %s wedi methu. Neges wall:

en: Email to {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) failed. Error Message:
cy: E-bost i {FIRSTNAME} {LASTNAME} ({EMAIL}) wedi methu. Neges wall:

en: Email to {NAME} ({EMAIL}) failed.
cy: E-bost i  {NAME} ({EMAIL}) wedi methu.

en: Email was not sent because demo-mode is activated.
cy: Ni yrrwyd e-bost gan fod modd-arddangos (demo-mode) wedi ei actifadu.

en: Email:
cy: E-bost:

en: Enable assessment mode?
cy: Galluogi modd assesiadau?

en: End URL:
cy: Gorffen yr URL:

en: End message:
cy: Neges ddiwedd:

en: English
cy: Saesneg

en: Enter a name and password for this survey and click save below.
cy: Rhowch enw a chyfrinair i'r arolwg hwn a chlicio ar 'Arbed' isod.

en: Enter your details below, and an email containing the link to participate in this survey will be sent immediately.
cy: Rhowch eich manylion isod, bydd e-bost sy'n cynnwys y ddolen i gymryd rhan yn yr arolwg yn cael ei anfon yn syth.

en: Equals sum value
cy: Yn hafal â swm gwerth

en: Error
cy: Gwall

en: Error Files List
cy: Rhestr Ffeiliau Gwallus

en: Error saving results
cy: Gwall wrth arbed y canlyniadau.

en: Error while updating usertemplates.
cy: Gwall tra yn diweddaru templedau defnyddiwr.

en: Error: The database reported the following error:
cy: Gwall:  Roedd y gronfa ddata'n nodi'r gwall canlynol:

en: Error: There are no answers defined for this question.
cy: Gwall. Nid oes atebion wedi eu diffinio ar gyfer y cwestiwn hwn.

en: Error: This question has no answers.
cy: Gwall: Nid oes atebion i'r cwestiwn hwn.

en: Error: You are trying to use duplicate answer codes.
cy: Gwall. Rydych yn ceisio defnyddio codau ateb dyblyg.

en: Error: You are trying to use duplicate label codes.
cy: Gwall. Rydych yn ceisio defnyddio labeli côd dyblyg.

en: Error: You have to enter a name for this label set.
cy: Gwall:  Rhaid i chi roi enw i'r set labeli hwn.

en: Error: You have to enter a title for this survey.
cy: Gwall:  Rhaid rhoi teitl i'r arolwg hwn.

en: Error: Your uploaded file is missing one or more of the mandatory columns: 'firstname', 'lastname' or 'email'
cy: Gwall. Mae'r ffeil wnaethoch eu huwchlwytho heb un neu fwy o golofnau gorfodol: 'firstname', 'lastname' neu 'email'

en: Estonian
cy: Estoneg

en: Exclude record IDs?
cy: Eithrio cofnodion o ID's

en: Exclusive option
cy: Opsiynau unigryw

en: Execute This Survey
cy: Rhoi'r arolwg hwn ar waith.

en: Executing
cy: Yn cyflawni

en: Exit and Clear Survey
cy: Allan a Chlirio'r Arolwg

en: Expired
cy: Wedi dod i ben

en: Export
cy: Allforio

en: Export .csv data file
cy: Allforio ffeil ddata .csv

en: Export Question
cy: Allforio atebion

en: Export R syntax file
cy: Allforio ffeil cystrawen R

en: Export Resources As ZIP Archive
cy: Allforio Adnoddau fel archif ZIP

en: Export Survey
cy: Allforio Arolwg

en: Export Survey Structure
cy: Allforio Strwythur Arolwg

en: Export Template
cy: Allforio'r Templed

en: Export To File
cy: Allforio'r i Ffeil

en: Export a VV survey file
cy: Allforio ffeil arolwg VV

en: Export result data to R
cy: Allforio canlyniadau i R

en: Export result data to SPSS
cy: Allforio canlyniadau i ffeil SPSS

en: Export results
cy: Allforio canlyniadau

en: Export results to a R data file
cy: Allforio canlyniadau i ffeil data R

en: Export this Response
cy: Allforio'r ymateb hwn

en: Export tokens to CSV file
cy: Allforio tocynnau i ffeil CSV

en: Failed
cy: Wedi methu

en: Failed to Copy already defined labels to added languages
cy: Wedi methu copio labeli sydd eisioes wedi'u diffinio i ieithoedd eraill.

en: Failed to add Group!
cy: Wedi methu ychwanegu Grŵp!

en: Failed to add User Group.
cy: Wedi methu ychwanegu Grŵp Defnyddwyr.

en: Failed to add user.
cy: Methu ychwanegu defnyddiwr.

en: Failed to copy %s to new template directory.
cy: Wedi methu copïo %s i'r cyfeiriadur templed newydd.

en: Failed to delete answer
cy: Methu dileu ateb

en: Failed to delete labels for removed languages
cy: Wedi  methu dileu labeli ar gyfer y ieithoedd sydd wedi'u diddymu.

en: Failed to update answers
cy: Methu diweddaru atebion

en: Failed to update!
cy: Wedi methu diweddaru!

en: Failed! Reason:
cy: Wedi methu!  Rheswm:

en: Faulty line in import - fields and data don't match
cy: Llinell wallus yn y ffeil fewnforiad - nid yw'r meusydd a'r data'n cyfateb

en: Feb
cy: Chwef

en: Female
cy: Benyw

en: Field summary for %s
cy: Crynodeb maes ar gyfer %s

en: File
cy: Ffeil

en: File Extension
cy: Estyniad Ffeil

en: File does not contain LimeSurvey data in the correct format.
cy: Nid yw'r ffeil yn cynnwys data LimeSurvey yn y dull cywir.

en: File upload succeeded.
cy: Y ffeil wedi'i lwytho i fyny'n llwyddiannus.

en: File:
cy: Ffeil

en: Files in a standard template cannot be deleted.
cy: Ni allwch ddileu ffeiliau o fewn templed safonol.

en: Filter blank email addresses:
cy: Hidlo cyfeiriadau e-bost gwag:

en: Filter duplicate records:
cy: Hidlo cofnodion dyblyg:

en: Filtered from statistics script
cy: Wedi'i hidlo o sgript ystadegau

en: Finalize response submission
cy: Gorffen cyflwyno ymateb

en: Finnish
cy: Ffinneg

en: First name
cy: Enw Cyntaf

en: Flag
cy: Banner

en: Follow the following link to update it
cy: Dilynwch y ddolen ganlynol i'w ddiweddaru.

en: For easy opening in MS Excel, change the extension to 'tab' or 'txt'
cy: Er mwyn agor yn hawdd o fewn MS Excel, newidiwch yr estyniad i 'tab' neu 'txt'

en: For further information please contact %s
cy: Am ragor o wybodaeth, cysylltwch â %s

en: Forbidden Extension
cy: Estyniad Gwaharddedig

en: Forgot Your Password?
cy: Wedi anghofio'ch cyfrinair?

en: Format
cy: Fformat

en: Format:
cy: Fformat:

en: Format: %s
cy: Fformat: %s

en: French
cy: Ffrangeg

en: From
cy: Oddiwrth

en: From Token ID
cy: O Docyn ID

en: Full Answers
cy: Atebion Llawn

en: Full headings
cy: Penawdau llawn

en: Full name
cy: Enw llawn

en: Galician
cy: Galisieg

en: Gender
cy: Rhyw

en: General
cy: Cyffredinol

en: General information in language:
cy: Gwybodaeth gyffredinol yn iaith:

en: Generate tokens
cy: Creu tocynnau

en: Generating summaries ...
cy: Creu crynodebau ...

en: German
cy: Almaeneg

en: German informal
cy: Almaeneg anffurfiol

en: Get statistics from these responses
cy: Cael ystadegau o'r ymatebion hyn.

en: Getting questions and answers ...
cy: Cael cwestiynau ac atebion ...

en: Give focus to the HTML Editor Popup Window
cy: Gosod ffocws ar Ffenestr y Golygydd HTML

en: Go back
cy: Yn ôl

en: Go to question
cy: Ewch i gwestiwn

en: Go to survey
cy: Ewch i'r arolwg

en: Greater than
cy: Mwy na

en: Greater than or equal to
cy: Mwy na neu hafal i

en: Greek
cy: Groeg

en: Group
cy: Grŵp

en: Group 1: The first lot of questions
cy: Grŵp 1: Cwestiynau cyntaf

en: Group Name
cy: Enw'r Grŵp

en: Group already exists!
cy: Grŵp yn  bodoli eisioes!

en: Group by Group
cy: Fesul Grŵp

en: Group could not be added.\n\nIt is missing the group name for the following languages
cy: Ni ellir ychwanegu'r grŵp.\n\nMae'r enw grŵp ar goll ar gyfer yr ieithoedd canlynol

en: Group could not be deleted
cy: Nid oedd modd dileu'r grŵp

en: Group could not be updated
cy: Nid oedd modd diweddaru'r grŵp

en: Group name was not supplied!
cy: Ni roddwyd enw'r Grŵp!

en: Group of checkboxes
cy: Grŵp o dicflychau

en: Groups
cy: Grwpiau

en: HTML Editor
cy: Golygydd HTML

en: HTML editor mode
cy: Modd golygydd HTML

en: Heading
cy: Pennawd

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hello %s,
cy: Helo %s,

en: Help
cy: Cymorth

en: Help about this question
cy: Help gyda'r cwestiwn hwn

en: Help:
cy: Cymorth:

en: Hide Details of this Group
cy: Cuddio manylion y grŵp hwn.

en: Hide Details of this Question
cy: Cuddio Manylion y Cwestiwn Hwn

en: Hide details of this Survey
cy: Cuddio manylion yr Arolwg hwn

en: Hide the tip that is normally shown with a question
cy: Cuddio'r tip sydd fel arfer yn cael ei arddangos gyda chwestiwn

en: Hide tip
cy: Cuddio tip

en: Hints
cy: Awgrymiadau

en: How many rows to display
cy: Nifer o resi i'w harddangos

en: However you can still:
cy: Fodd bynnag, bydd modd i chi:

en: Huge Free Text
cy: Testun rhydd Anferth

en: Hungarian
cy: Hwngareg

en: IP Addresses will be logged
cy: Bydd cyfeiriadau IP yn cael eu logio.

en: Identifier
cy: Dynodwr

en: Identifier:
cy: Dynodwr:

en: If errors are showing up you might have to execute this script repeatedly.
cy: Os bydd gwallau'n dangos, efallai bydd rhaid cyflawni'r sgript hwn drachefn.

en: If tokens are used, the public may register for this survey
cy: Os defnyddir tocynnau, gall y cyhoedd gofrestru ar gyfer yr arolwg hwn.

en: If you choose '%s' you must provide a description.
cy: Os dewiswch '%s' yna mae'n rhaid i chi gynnwys disgrifiad.

en: If you delete this table tokens will no longer be required to access this survey.
cy: Os y byddwch yn dileu'r tabl hwn, ni fydd angen y tocynnau i fynd mewn i'r arolwg hwn.

en: If you give an email address, an email containing the details will be sent to you.
cy: Os rhowch gyfeiriad e-bost, bydd e-bost sy'n cynnwys y manylion yn cael ei anfon atoch.

en: If you have any questions regarding this mail please do not hesitate to contact the site administrator at %s. Thank you!
cy: Os oes ganddoch unrhyw gwestiwn parthed y neges yma, yna peidiwch â phetruso i gysylltu â gweinyddwr y safle ar %s. Diolch yn fawr!

en: If you have been issued a token, please enter it in the box below and click continue.
cy: Os ydych wedi cael tocyn, nodwch ef yn y blwch isod a chlicio i barhau.

en: If you initialise tokens for this survey then this survey will only be accessible to users who provide a token either manually or by URL.
cy: Os byddwch yn cychwyn y tocynnau ar gyfer yr arolwg hwn, ni fydd yr arolwg ond ar gael i ddefnyddwyr sydd wedi'i neilltuo â thocyn unai â llaw neu drwy ddolen (URL).

en: If you switch email mode, you'll have to review your email templates to fit the new format
cy: Os newidiwch fodd e-bost, fe fydd raid i chi adolygu eich templedau e-bost i ffitio'r fformat newydd

en: If you want to check any of the answers you have made, and/or change them, you can do that now by clicking on the [<< prev] button and browsing through your responses.
cy: Os ydych chi am daro golwg dros eich atebion, a/neu eu newid, gallwch wneud hynny nawr drwy glicio ar y botwm  [<< prev] a phori drwy eich atebion.

en: Import
cy: Mewnforio

en: Import Failed on Record %d because [%s]
cy: Mewnforio wedi Methu ar Record %d oherwydd [%s]

en: Import Label Set
cy: Mewnforio Set Labeli

en: Import Question
cy: Mewnforio Cwestiwn

en: Import Resources ZIP Archive
cy: Mewnforio Adnoddau Archif ZIP

en: Import Responses
cy: Mewnforio ymatebion

en: Import a VV survey file
cy: Mewnforio ffeil arolwg VV

en: Import as not finalized answers?
cy: Mewnforio nid fel atebion terfynol?

en: Import of Survey is completed.
cy: Cwblhawyd Mewnforio'r Arolwg.

en: Import of this survey file failed
cy: Wedi methu mewnforio'r ffeil arolwg.

en: Import template
cy: Mewnforio Templed

en: Import template ZIP archive
cy: Mewnforio archif ZIP templed

en: Import tokens from CSV file
cy: Mewnforio tocynnau o ffeil CSV

en: Import tokens from LDAP query
cy: Mewnforio tocynnau o ymholiad LDAP

en: Important Note:
cy: Nodyn Pwysig:

en: Important instructions
cy: Cyfarwyddiadau pwysig

en: Imported Files List
cy: Rhestr ffeiliau wedi eu Mewnforio

en: Imported Resources for
cy: Mewnforiwyd Adnoddau ar gyfer

en: Imported template files for
cy: Mewnforiwyd ffeiliau templed ar gyfer

en: In an active survey, a table is created to store all the data-entry records.
cy: Mewn arolwg actif, mae tabl yn cael ei greu i storio'r cofnodion data.

en: Inactive
cy: Anactif

en: Include:
cy: Cynnwys:

en: Incorrect permissions in your %s folder.
cy: Caniatadau anghywir yn eich ffolder %s.

en: Increase
cy: Cynyddu

en: Inexistant token table
cy: Tabl tocynnau ddim yn bodoli

en: Initial Superadmin cannot be deleted!
cy: Nid oes modd dileu'r Uwchweinyddwr cychwynol!

en: Initialise tokens
cy: Cychwyn y tocynnau

en: Inline HTML editor
cy: Golygydd HTML mewnlin

en: Input box width
cy: Lled blwch mewnbwn

en: Insert page break in printable view
cy: Gosod torriad tudalen yn yr olwg argraffiadwy

en: Instructions for the impatient
cy: Cyfarwyddiadau ar gyfer y diamynedd

en: Interface language
cy: Iaith rhygnwyneb

en: Invalid email address:
cy: Cyfeiriad e-bost annilys:

en: Invitation email subject:
cy: Pwnc e-bost gwahoddiad:

en: Invitation email:
cy: E-bost gwahoddiad:

en: Invitation sent date
cy: Dyddiad anfonwyd y gwahoddiad

en: Invitation sent to:
cy: Gwahoddiad wedi'i anfon i:

en: It is presented group by group.
cy: Mae'n cael ei gyflwyno fesul grŵp.

en: It is presented on one single page.
cy: Mae'n cael ei gyflwyno ar un dudalen sengl.

en: It is presented question by question.
cy: Mae'n cael ei gyflwyno fesul cwestiwn.

en: It uses cookies for access control.
cy: Mae'n defnyddio cwcis ar gyfer rheoli mynediad.

en: Italian
cy: Eidaleg

en: Iterate survey
cy: Ailadrodd arolwg

en: Jan
cy: Ion

en: Japanese
cy: Siapanïeg

en: Jul
cy: Gorff

en: Jun
cy: Meh

en: LDAP is disabled or no LDAP query defined.
cy: LDAP wedi'i analluogi neu ddim ymholiad LDAP wedi'i ddiffinio.

en: LDAP queries are defined by the administrator in the config-ldap.php file
cy: Diffinnir ymholiadau LDAP gan y gweinyddwr yn y ffeil config-ldap.php

en: Label Set
cy: Set Labeli

en: Label Sets Administration
cy: Gweinyddu Setiau Labeli

en: Labels
cy: Labeli

en: Language
cy: Iaith

en: Language Switch
cy: Newid Iaith

en: Language code
cy: Côd iaith

en: Language specific settings missing
cy: Gosodiadau iaith benodol ar goll

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Last Reminder sent date
cy: Dyddiad anfonwyd y Neges Atgoffa olaf

en: Last name
cy: Enw olaf

en: Latvian
cy: Latfieg

en: Less than
cy: Llai na

en: Less than or equal to
cy: Llai neu hafal i

en: LimeSurvey Setup
cy: Gosodiadau LimeSurvey

en: LimeSurvey can attempt to create this database for you.
cy: Gall LimeSurvey geisio creu'r gronfa ddata i chi.

en: LimeSurvey is setup to use the webserver authentication, but it seems you have not already been authenticated
cy: Mae LimeSurvey wedi cael ei osod i ddefnyddio mewngofnodi gan y gwe-weinydd, ond mae'n ymddangos nad ydych wedi eich mewngofnodi

en: Limit
cy: Cyfyngu

en: Limit the number of possible answers
cy: Cyfyngu'r nifer o atebion posibl

en: List
cy: Rhestr

en: List (Dropdown)
cy: Rhestr (Cwymplen)

en: List (Radio)
cy: Rhestr (Radio)

en: List Surveys
cy: Rhestru Arolygon

en: List survey publicly:
cy: Rhestru arolwg yn gyhoeddus.

en: Lithuanian
cy: Lithwaneg

en: Load A Previously Saved Survey
cy: Llwytho Arolwg a Arbedwyd yn Flaenorol.

en: Load Now
cy: Llwytho nawr.

en: Load Page
cy: Tudalen Lwytho

en: Load Unfinished Survey
cy: Llwytho arolwg sydd heb ei orffen.

en: Logged in as:
cy: Mewngofnodwyd fel:

en: Login
cy: Mewngofnodi

en: Logout
cy: Allgofnodi

en: Logout successful.
cy: Allgofnodi wedi bod yn llwyddiant.

en: Long Free Text
cy: Testun Rhydd Hir

en: Macedonian
cy: Macedonieg

en: Mail to all Members
cy: Postio i bob aelod

en: Main Admin Screen
cy: Prif Sgrin Weinyddol

en: Main admin screen
cy: Prif sgrin weinyddol

en: Make a comment on your choice here:
cy: Rhowch sylw ar eich dewis yma:

en: Male
cy: Gwryw

en: Manage Labels
cy: Rheoli Labeli

en: Manage additional attribute fields
cy: Rheoli meusydd priodweddau ychwanegol

en: Manage token attribute fields
cy: Rheoli meusydd priodweddau'r tocynnau

en: Mandatory Question
cy: Cwestiwn Gorfodol

en: Mandatory fields:
cy: Meusydd gorfodol:

en: Mandatory:
cy: Gorfodol:

en: Mar
cy: Maw

en: Max reminders
cy: Uchafswm atgoffiadau

en: Maximum
cy: Mwyaf

en: Maximum answers
cy: Mwyafrif atebion

en: Maximum characters
cy: Uchafswm nodau

en: Maximum characters allowed
cy: Uchafswm nifer o nodau a ganiatéir

en: Maximum sum value
cy: Uchafswm gwerth

en: Maximum sum value of multiple numeric input
cy: Uchafswm gwerth y mewnbwn rhifol amryfal

en: Maximum value
cy: Uchafswm

en: Maximum value for array(mult-flexible) question type
cy: Uchafswm ar gyfer cwestiwn o fath arae(amryfal-hyblyg)

en: May
cy: Mai

en: Maybe you don't have permission.
cy: Efallai nad oes gennych hawl.

en: Message
cy: Neges

en: Message(s) sent successfully!
cy: Neges(euon) wedi'u hanfon yn llwyddiannus!

en: Message:
cy: Neges:

en: Microsoft Excel (All charsets)
cy: Microsoft Excel (Pob set nodau)

en: Min days between reminders
cy: Isafswm dyddiau rhwng negeseuon atboffa

en: Minimum
cy: Lleiaf

en: Minimum answers
cy: Isafswm atebion

en: Minimum sum value
cy: Isafswm gwerth

en: Minimum value
cy: Lleiafswm

en: Minimum value for array(multi-flexible) question type
cy: Isafswm ar gyfer cwestiwn o fath arae(amryfal-hyblyg)

en: Month
cy: Mis

en: Multiple Numerical Input
cy: Mewnbwn Rhifyddol Lluosog

en: Multiple Short Text
cy: Testun Byr Lluosog

en: Multiple numeric inputs sum must equal this value
cy: Rhaid i swm y mewnbynnau rhifyddol fod yn hafal i'r gwerth hwn

en: N/A
cy: Dd/G

en: NEW RECORD
cy: COFNOD NEWYDD

en: Name
cy: Enw

en: Name of the survey
cy: Enw'r arolwg

en: Name of the survey administrator
cy: Enw gweinyddwr yr arolwg

en: Name:
cy: Enw:

en: New Record
cy: Cofnod Newydd

en: New scenario number
cy: Rhif senario newydd

en: NewTemplate
cy: Templed newydd

en: Next
cy: Nesaf

en: No
cy: Na

en: No "CFIELDNAME" field set!
cy: Dim maes "CFIELDNAME" wedi'i osod.

en: No GID (Group) has been provided. Cannot import question
cy: Ni roddwyd GID (Grwp).  Methu mewnforio cwestiwn.

en: No HTML editor
cy: Dim golygydd HTML

en: No SID (Survey) has been provided. Cannot import question.
cy: Ni roddwyd SID (Arolwg).  Methu mewnforio cwestiwn.

en: No SID Provided
cy: Dim SID wedi'i roi

en: No SID has been provided. Cannot dump survey
cy: Ni roddwyd SID.  Methu dympio'r arolwg.

en: No Surveys available - please create one.
cy: Dim Arolygon ar gael - crëwch un os gwelwch yn dda.

en: No Username selected.
cy: Dim enw defnyddiwr wedi'i ddewis.

en: No answer
cy: Dim ateb

en: No available surveys
cy: Dim arolygon ar gael

en: No conditions could be copied (due to duplicates)
cy: Ni chopïwyd unrhyw amodau (oherwydd rhai dyblyg)

en: No database action required
cy: Dim angen gweithredu ar y gronfa ddata.

en: No email notification
cy: Dim hysbysiad ar e-bost

en: No invitation code is needed to complete the survey.
cy: Nid oes angen côd gwahoddiad i lenwi'r arolwg hwn.

en: No matching CFIELDNAME Group!
cy: Dim Grwp CFIELDNAME cyfatebol.

en: No matching Cqid
cy: Dim Cqid cyfatebol.

en: No matching group
cy: Dim grwp cyfatebol.

en: No matching question
cy: Dim cwestiwn cyfatebol

en: No matching survey
cy: Dim arolwg cyfatebol.

en: No one-time password found for user %s
cy: Ni ddarganfuwyd cyfrinair unwaith-yn-unig ar gyfer defnyddiwr %s

en: No quotas have been set for this survey
cy: Nid oes cwota wedi cael ei sefydlu ar gyfer yr arolwg hwn.

en: No replacement variable available for this field
cy: Nid oes newidyn ar gael ar gyfer y maes hwn

en: No, thanks.
cy: Dim, diolch.

en: None
cy: Dim

en: Norwegian (Bokmal)
cy: Norwyeg (Bokmal)

en: Norwegian (Nynorsk)
cy: Norwyeg (Nynorsk)

en: Not Active
cy: Diactif

en: Not Selected
cy: Heb ei ddewis

en: Not enough values for calculation
cy: Dim digon o werthoedd ar gyfer cyfrifiad

en: Not equal to
cy: Ddim yn hafal â

en: Not found
cy: Heb ei ganfod

en: Not yet active
cy: Ddim eto'n actif

en: Note that this assessment section will only show if assessment rules have been set and assessment mode is activated.
cy: Nodwch na fydd yr adran asesiad ym ymddangos os nad yw rheolau asesiad wedi cael eu gosod a modd asesiad wedi cael ei actifadu.

en: Note:
cy: Nodyn:

en: Note: This is a standard template. If you want to edit it %s please copy it first%s.
cy: Nodyn: Mae hwn yn dempled safonol. Os ydych am ei olygu %s gwnewch gopi ohono yn gyntaf%s.

en: Note: You MUST enter a new question code!
cy: Noder: RHAID rhoi côd cwestiwn newydd!

en: Notice: Assessment mode for this survey is not activated. You can activate it in the %s survey settings %s (tab 'Notification & data management').
cy: Nodyn: Nid yw modd asesiad wedi ei alluogi ar gyfer yr arolwg hwn. Gallwch ei alluogi yn  %s gosodiadau arolwg %s (tab 'Rheoli Negeseuon a Data')

en: Nov
cy: Tach

en: Null values are ignored in calculations
cy: Gwerthoedd nwl yn cael eu hanwybyddu yn y cyfrifiadau

en: Number greater than
cy: Rhif yn fwy na

en: Number less than
cy: Rhif yn llai na

en: Number of cases
cy: Nifer o achosion

en: Number of questions/groups
cy: Nifer o gwestiynau/grwpiau

en: Number of records in this query:
cy: Nifer y recordiau yn yr ymholiad hwn.

en: Numbers only
cy: Rhifau yn unig

en: Numerical Input
cy: Mewnbwn Rhifyddol

en: OK
cy: Iawn

en: OR
cy: NEU

en: Oct
cy: Hyd

en: Once a survey is activated you can no longer:
cy: Wedi i arolwg gael ei actifadu ni fydd yn bosibl i chi:

en: One or more mandatory questions have not been answered. You cannot proceed until these have been completed.
cy: Mae un neu fwy o'r cwestiynau gorfodol heb eu hateb. Ni chewch fynd ymlaen nes i'r rhain gael eu cwblhau.

en: One or more questions have not been answered in a valid manner. You cannot proceed until these answers are valid.
cy: Mae un neu fwy o'r cwestiynau heb eu hateb mewn modd dilys. Ni chewch fynd ymlaen nes i'r atebion hyn fod yn ddilys.

en: Online Manual
cy: Llawlyfr Ar-lein.

en: Only Previous pages answers are available
cy: Dim ond atebion tudalennau Blaenorol sydd ar gael

en: Only answer this if the following conditions are met:
cy: Atebwch hwn os yw'r amodau canlynol wedi'u diwallu:

en: Only answer this question if the following conditions are met:
cy: Atebwch y cwestiwn hwn os yw'r amodau canlynol wedi'u diwallu:

en: Only numbers may be entered in these fields
cy: Dim ond rhifau y gallwch eu rhoi yn y maes hwn

en: Only numbers may be entered in this field
cy: Dim ond rhifau y gallwch eu rhoi yn y maes hwn

en: Only show question {QID} IF
cy: Dewiswch gwestiwn {QID} IF yn unig

en: Open imported template
cy: Agor templed a fewnforiwyd

en: Open the syntax file in SPSS in Unicode mode
cy: Agor y ffeil gystrawen mewn modd Unicode o fewn SPSS

en: Open-access mode
cy: Dull mynediad agored

en: Optional Question
cy: Cwestiwn Dewisol

en: Optional fields:
cy: Meusydd dewisol:

en: Order
cy: Trefn

en: Other
cy: Arall

en: Other Files:
cy: Ffeiliau eraill:

en: Other:
cy: Arall:

en: Owner
cy: Perchenog

en: PDF Export
cy: Allforio PDF

en: Partial
cy: Rhannol

en: Participants can save partially finished surveys
cy: Mae modd arbed arolygon sydd ar eu hanner.

en: Participants may print answers?
cy: Mae modd i gyfranogwyr argraffu atebion?

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Percentage
cy: Canran

en: Percentage of total:
cy: Canran o'r cyfanswm:

en: Persian
cy: Persieg

en: Place after..
cy: Gosod wedi..

en: Please check at least one item.
cy: Dewiswch o leiaf un eitem.

en: Please check the directory permissions.
cy: Gwiriwch ganiatadau'r cyfeiriadur.

en: Please choose
cy: Dewiswch

en: Please choose *all* that apply:
cy: Dewiswch *bob un* sy'n berthnasol:

en: Please choose *only one* of the following:
cy: Dewiswch *dim ond un* o'r canlynol:

en: Please choose all that apply and provide a comment:
cy: Dewiswch bob un sy'n berthnasol a rhowch sylw:

en: Please choose the appropriate response for each item:
cy: Dewiswch yr ateb priodol i bob eitem:

en: Please choose...
cy: Dewiswch...

en: Please click below to populate the database
cy: Cliciwch isod i boblogi'r gronfa ddata.

en: Please complete all parts
cy: Llenwch yr holl rannau

en: Please confirm access to survey by answering the security question below and click continue.
cy: Cadarnhewch fynediad i'r arolwg drwy ateb y cwestiynau diogelwch isod a chlicio i barhau.

en: Please confirm the token by answering the security question below and click continue.
cy: Cadarnhewch y tocyn drwy ateb y cwestiwn diogelwch isod a chlicio i fynd ymlaen.

en: Please contact %s ( %s ) for further assistance.
cy: Cysylltwch â %s ( %s ) am ragor o gymorth os gwelwch yn dda.

en: Please contact your system administrator
cy: Cysylltwch â gewinyddwr y system

en: Please enter a date:
cy: Rhowch ddyddiad:

en: Please enter the name for the copied template:
cy: Rhowch enw ar gyfer y templed a gopïwyd:

en: Please enter your comment here
cy: Rhowch eich sylwadau yma

en: Please explain something in detail:
cy: Eglurwch rywbeth mewn manylder os gwelwch yn dda:

en: Please fax your completed survey to:
cy: Anfonwch eich arolwg dros y ffacs i:

en: Please fax your completed survey to: %s
cy: Anfonwch eich arolwg drwy ffacs i: %s

en: Please number each box in order of preference from 1 to
cy: Rhifwch pob blwch yn nhrefn blaenoriaeth o 1 i

en: Please number each box in order of preference from 1 to
cy: Rhifwch pob blwch yn nhrefn blaenoriaeth o 1 i

en: Please rank all items
cy: Nodwch safle'r holl eitemau

en: Please select a file to import!
cy: Dewiswch ffeil i'w mewnforio!

en: Please select a language:
cy: Dewiswch Iaith:

en: Please select a user first
cy: Dewiswch ddefnyddiwr gyntaf

en: Please select a user group first
cy: Dewiswch grŵp defnyddwyr gyntaf

en: Please submit by %s
cy: Anfonwch erbyn %s

en: Please try again.
cy: Rhowch gynnig arall arni.

en: Please wait ...
cy: Arhoswch os gwelwch yn dda...

en: Please wait to begin with a new session.
cy: Arhoswch i ddechrau sesiwn newydd os gwelwch yn dda.

en: Please write your answer here:
cy: Ysgrifennwch eich ateb yma:

en: Please write your answer(s) here:
cy: Ysgrifennwch eich ateb/atebion yma:

en: Polish
cy: Pwyleg

en: Populate Database
cy: Poblogi'r Cronfa Ddata

en: Popup HTML editor
cy: Golygydd HTML popio-i-fyny

en: Portuguese
cy: Portiwgaleg

en: Portuguese (Brazilian)
cy: Portiwgaleg (Brasilaidd)

en: Position:
cy: Safle:

en: Post-Answer-Separator|Inter-Dropdownlist-Separator for dropdown lists
cy: Gwahanydd-Ateb-Post|Gwahanydd-Rhyng-Ddewislen ar gyfer dewislenni tynnu-i-lawr

en: Predefined
cy: Wedi eu diffinio eisioes

en: Prefix|Suffix for dropdown lists
cy: Rhagddodiad|Olddodiad ar gyfer cwymplenni

en: Present answers in random order
cy: Dangos atebion ar hap

en: Preview This Question
cy: Rhagolygu'r Cwestiwn Hwn

en: Preview:
cy: Rhagolwg:

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Previous Answers Fields
cy: Meusydd Atebion Blaenorol

en: Previous questions
cy: Cwestiynau blaenorol

en: Previous session is set to be finished.
cy: Bydd y sesiwn ddiwethaf yn dod i ben.

en: Print answers page
cy: Argraffu tudalen atebion

en: Print your answers.
cy: Argraffu eich atebion

en: Printable survey page
cy: Tudalen argraffiadwy o'r arolwg

en: Public registration email subject:
cy: Pwnc e-bost cofrestru cyhoeddus:

en: Public registration email:
cy: E-bost cofrestru cyhoeddus:

en: Public statistics?
cy: Ystadegau cyhoeddus?

en: Q1 and Q3 calculated using %s
cy: Q1 a Q3 yn cael eu cyfrifo gan ddefnyddio %s

en: Question
cy: Cwestiwn

en: Question Attributes
cy: Priodweddau'r cwestiwn

en: Question Page
cy: Tudalen Gwestiynau

en: Question Selection
cy: Dewisiad Cwestiwn

en: Question Type:
cy: Math Cwestiwn:

en: Question by Question
cy: Fesul Cwestiwn

en: Question codes
cy: Codau'r cwestiynau

en: Question could not be added. You must insert a code in the mandatory field
cy: Ni ellid ychwanegu'r cwestiwn.  Rhaid gosod côd yn y maes mandodol

en: Question could not be created.
cy: Ni ellid creu cwestiwn

en: Question could not be deleted. There are conditions for other questions that rely on this question. You cannot delete this question until those conditions are removed
cy: Nid oedd modd dileu'r cwestiwn.  Mae amodau ar gyfer cwestiynau eraill sy'n dibynnu ar y cwestiwn hwn.  Ni allwch ddileu'r cwestiwn hwn tan i chi symud yr amodau hyn.

en: Question could not be updated
cy: Ni ellid diweddaru'r cwestiwn.

en: Question could not be updated. There are conditions for other questions that rely on the answers to this question and changing the type will cause problems. You must delete these conditions before you can change the type of this question.
cy: Nid oedd modd diweddaru'r cwestiwn.  Mae amodau ar gyfer cwestiynau eraill sy'n dibynnu ar yr atebion i'r cwestiwn hwn a bydd newid y teip yn achosi problemau.  Rhaid dileu'r amodau hyn cyn i chi newid y teip i'r cwestiwn hwn.

en: Question group
cy: Grŵp cwestiynau

en: Question group:
cy: Grŵp cwestiwn:

en: Question groups
cy: Grŵpiau cwestiynau

en: Question import is complete.
cy: Gorffenwyd mewnforio'r cwestiynau.

en: Question:
cy: Cwestiwn:

en: Questions
cy: Cwestiynau

en: Quick statistics
cy: Ystadegau cyflym

en: Quota could not be added.\n\nIt is missing a quota message for the following languages
cy: Ni ellir ychwanegu'r cwota.\n\nMae'r neges gwota ar goll ar gyfer yr ieithoedd canlynol

en: Quota message
cy: Neges cwota

en: Quotas
cy: Cwotas

en: READ THIS CAREFULLY BEFORE PROCEEDING
cy: DARLLENWCH HWN YN OFALUS CYN MYND YMLAEN.

en: Random answer order
cy: Trefn atebion ar hap

en: Ranking
cy: Safle (Rank)

en: Reading file..
cy: Darllen ffeil ...

en: Record Deleted
cy: Cofnod wedi'i ddileu

en: Record ID %d was skipped because of duplicate ID.
cy: Hepgorwys record ID %d oherwydd ID dyblyg.

en: Record has been updated.
cy: Cofnod wedi'i ddiweddaru

en: Records displayed:
cy: Cofnodion a ddangosir:

en: Records imported
cy: Cofnodion wedi'u mewnforio

en: Records met minumum requirements
cy: Cofnodion wedi cwrdd â'r anghenion lleiaf

en: Register Page
cy: Cofrestru Tudalen

en: Registration
cy: Cofrestru

en: Regular expression
cy: REGEX

en: Reload your survey by clicking on the following link (or pasting it into your browser):
cy: Ail-lwytho'ch arolwg trwy glicio ar yr URL canlynol (neu ei bastio i'ch porwr):

en: Reloading Screen. Please wait.
cy: Ail-lwytho'r sgrin.  Arhoswch os gwelwch yn dda.

en: Remaining
cy: Yn weddill

en: Remaining:
cy: Yn weddill:

en: Remember that we do not support subdirectories in ZIP archives.
cy: Cofiwch nad oes cefnogaeth i isgyferiaduron o fewn archifau ZIP.

en: Reminder Email:
cy: E-bost Atgoffa:

en: Reminder count
cy: Cyfrifiad atgoffa

en: Reminder sent to:
cy: Nodyn atgoffa wedi'i anfon i:

en: Reminder sent?
cy: Nodyn atgoffa wedi'i anfon?

en: Remove
cy: Dileu

en: Remove this item
cy: Cael gwared o'r eitem hon

en: Rename this template
cy: Ail-enwi'r templed hwn

en: Rename this template to:
cy: Ail-enwi'r templed yn:

en: Renumber scenario automatically
cy: Ailrifo senario yn awtomatig

en: Renumber the new record.
cy: Ail-rifo'r cofnod newydd.

en: Repeat Password
cy: Ailadrodd y cyfrinair

en: Replace the existing record.
cy: Newid y cofnod presennol.

en: Report and skip the new record.
cy: Adrodd a hepgor y record newydd.

en: Required
cy: Angenrheidiol

en: Reset
cy: Ailosod

en: Reset Survey Logic
cy: Ailosod Rhesymeg Arolwg

en: Reset all your tokens to the 'not used' state
cy: Ailosod pob tocyn i statws 'heb eu defnyddio'

en: Reset answers and token completed state
cy: Ailosod atebion a thocynnau statws gorffenedig

en: Reset the completed answers to the incomplete state
cy: Ailosod atebion gorffenedig i statws anorffenedig

en: Resources Import Summary
cy: Crynodeb Mewnforio'r Adnoddau

en: Responses containing
cy: Ymatebion yn cynnwys

en: Responses will be date stamped.
cy: Bydd atebion yn cael eu dyddio â stamp.

en: Responses will have the IP address logged
cy: Bydd cyfeiriadau'r IP yn cael eu cofnodi ar yr ymatebion

en: Responses will have their referring URL logged.
cy: Bydd yr URL cyfeirio yn cael eu cofnodi ar yr ymatebion.

en: Responses will not be date stamped.
cy: Ni fydd ymatebion yn cael eu dyddio â stamp.

en: Responses will not have the IP address logged.
cy: Ni fydd y cyfeiriadau IP yn cael eu cofnodi ar yr ymatebion.

en: Responses will not have their referring URL logged.
cy: Ni fydd yr URL cyfeirio yn cael eu cofnodi ar yr ymatebion.

en: Restart this Survey
cy: Ailddechrau'r arolwg

en: Restore
cy: Adfer

en: Restore options
cy: Adfer opsiynau

en: Result
cy: Canlyniad

en: Results
cy: Canlyniadau

en: Results from LDAP Query
cy: Canlyniadau Ymholiad LDAP

en: Resume Later
cy: Parhau yn hwyrach

en: Return To Survey
cy: Mynd yn ôl i'r Arolwg.

en: Return to survey administration
cy: Dychwelyd i weinyddiaeth yr arolwg

en: Romanian
cy: Rwmanieg

en: Russian
cy: Rwsieg

en: SQL CODE THAT FAILED
cy: CÔD SQL A FETHODD

en: Same
cy: Yr un fath

en: Save
cy: Arbed

en: Save & Load
cy: Arbed a Llwytho

en: Save Changes
cy: Arbed newidiadau

en: Save IP Address?
cy: Arbed y cyfeiriad IP?

en: Save Now
cy: Arbed Nawr

en: Save Page
cy: Tudalen Arbed

en: Save Your Unfinished Survey
cy: Arbed eich arolwg sydd heb ei orffen.

en: Save both of them on the R working directory (use getwd() and setwd() on the R command window to get and set it)
cy: Arbed y ddau ar gyfeiriadur gweithiol R (defnyddiwch getwd() and setwd() o fewn ffenestr orchymyn R i'w gael a'i osod)

en: Save for Lsrc (*.csv)
cy: Arbed ar gfer Lsrc (*.csv)

en: Save for further completion by survey user
cy: Arbed i'w orffen ymhellach gan ddefnyddiwr yr arolwg.

en: Save settings
cy: Arbed gosodiadau

en: Save your responses so far
cy: Arbedwch eich atebion mor belled.

en: Saved Responses:
cy: Atebion a arbedwyd:

en: Saved Survey Details
cy: Manylion arolwg ar gadw.

en: Saved name
cy: Enw a arbedwyd.

en: Scenario
cy: Senario

en: Scope
cy: Sgôp

en: Screen:
cy: Sgrîn

en: Search
cy: Chwilio

en: Security Question
cy: Cwestiwn Diogelwch.

en: Security question:
cy: Cwestiwn Diogelwch:

en: Select Answer
cy: Dewiswch Ateb

en: Select Question
cy: Dewiswch Gwestiwn

en: Select ZIP File:
cy: Dewiswch Ffeil ZIP:

en: Select template ZIP file:
cy: Dewiswch Ffeil ZIP templed:

en: Select the LDAP query you want to run:
cy: Dewiswch yr ymholiad LDAP rydych am ei redeg:

en: Send
cy: Anfon

en: Send Invitations
cy: Anfon gwahoddiadau

en: Send Reminders
cy: Anfon nodiadau atgoffa

en: Send email invitation
cy: Anfon gwahoddiad ar e-bost

en: Send email invitations
cy: Anfon gwahoddiadau e-bost

en: Send email reminder
cy: Anfon nodyn atgoffa ar e-bost

en: Send invitation email to this entry
cy: Anfon e-bost gwahoddiad i'r cofnod hwn

en: Send me a copy:
cy: Anfon copi ataf i

en: Send reminder email to this entry
cy: Anfon e-bost atgoffa i'r cofnod hwn.

en: Sending Reminders
cy: Yn anfon nodiadau atgoffa

en: Sending to Token ID
cy: Anfon i ID Tocyn:

en: Sep
cy: Medi

en: Serbian
cy: Serbieg

en: Set Survey Rights
cy: Gosod Hawliau'r Arolwg

en: Set User Rights
cy: Gosod Hawliau Defnyddwyr

en: Set all entries to 'No invitation sent'.
cy: Gosod y cofnodion i "Heb anfon gwahoddiad"

en: Set cookie to prevent repeated participation?
cy: Gosod cwci i analluogi'r defnyddiwr i gymeryd rhan fwy nag unwaith?

en: Set templates that this user may access
cy: Gosod templedau y gall y defnyddiwr hwn gael mynediad iddynt

en: Short Free Text
cy: Testun Rhydd Byr

en: Should we proceed with the delete?
cy: A ddylwn barhau i ddileu?

en: Show
cy: Dangos

en: Show Details of this Group
cy: Dangos manylion y grŵp hwn

en: Show Details of this Question
cy: Dangos Manylion y Cwestiwn Hwn

en: Show Help
cy: Dangos Cymorth

en: Show PHPInfo
cy: Dangos PHPInfo

en: Show [<< Prev] button
cy: Dangos y botwm  [<< Blaenorol]

en: Show conditions for this question
cy: Dangos amodau ar gyfer y cwestiwn hwn

en: Show details of this survey
cy: Dangos manylion yr arolwg hwn

en: Show graphs
cy: Dangos graffiau

en: Show graphs in public statistics?
cy: Dangos siartiau o fewn ystadegau cyhoeddus?

en: Show help
cy: Dangos cymorth

en: Show in public statistics
cy: Dangos o fewn ystadegau cyhoeddus

en: Show last...
cy: Dangos yr olaf ..

en: Show next...
cy: Dangos nesaf ...

en: Show previous...
cy: Dangos blaenorol ...

en: Show summary information
cy: Dangos crynodeb gwybodaeth

en: Show this token entry
cy: Dangos y cofnod tocyn hwn

en: Show token summary
cy: Dangos crynodeb tocynnau

en: Showing Filtered Results
cy: Dangos y canlyniadau wedi'u hidlo

en: Single checkbox
cy: Ticflwch sengl

en: Single response
cy: Ymateb sengl

en: Slider accuracy
cy: Cywirdeb llithrydd

en: Slider initial value
cy: Gwerth dechreuol y llithrydd

en: Slider maximum value
cy: Uchafswm gwerth llithrydd

en: Slider minimum value
cy: Isafswm gwerth llithrydd

en: Slovenian
cy: Slofenieg

en: Some Question have been disabled
cy: Analluogwyd rhai Cwestiynau

en: Some URL description
cy: Disgrifiad URL

en: Some piece-of-cake steps to create your very own first survey:
cy: Camau hawdd i greu eich arolwg cyntaf.

en: Someone may be trying to use your LimeSurvey session (CSRF attack suspected). If you just clicked on a malicious link, please report this to your system administrator.
cy: Efallai fod rhywun yn ceisio defnyddio eich sesiwn LimeSurvey (ymosodiad CSRF). Os ydych newydd glicio ar ddolen faleisus, yna adroddwch hyn i weinyddwr y system os gwelwch yn dda.

en: Sorry there are no supported question types in this survey.
cy: Nid oes cwestiynau sy'n cael eu cefnogi yn yr arolwg hwn.

en: Sorry your responses have exceeded a quota on this survey.
cy: Ymddiheuriadau, ond mae eich ymateb wedi mynd y tu hwnt i'r cwota ar gyfer yr arolwg yma.

en: Sorry, but the LDAP module is missing in your PHP configuration.
cy: Yn anffodus mae'r modiwl LDAP ar goll yn eich ffurfwedd PHP.

en: Sorry. There is no matching survey.
cy: Mae'n ddrwg gennym. Nid oes arolwg sy'n cyfateb.

en: Sort answers alphabetically
cy: Trefnu atebion yn ôl y wyddor

en: Sort by:
cy: Sortio yn ôl:

en: Source table:
cy: Tabl tarddiad:

en: Spanish
cy: Sbaeneg

en: Spanish (Mexico)
cy: Sbaeneg (Mexico)

en: Standard Fields
cy: Meusydd Safonol

en: Standard Files:
cy: Ffeiliau Safonol:

en: Standard deviation
cy: Gwyriad safonol

en: Start HTML Editor in a Popup Window
cy: Dechrau Golygydd HTML mewn Ffenestr Newydd

en: Start Language:
cy: Dechrau Iaith:

en: Start at Token ID:
cy: Cychwyn ar Docyn ID:

en: Starting from:
cy: Yn dechrau o:

en: Status
cy: Statws

en: Step value
cy: Gwerth step

en: Straight
cy: Yn syth

en: Subject
cy: Pwnc

en: Subject:
cy: Pwnc:

en: Submit
cy: Cyflwyno

en: Submit Your Survey.
cy: Cyflwynwch eich arolwg.

en: Success
cy: Llwyddiant

en: Success!
cy: Llwyddiant!

en: Sum
cy: Swm

en: SuperAdministrator
cy: UwchWeinyddwr

en: Support this project - Donate to
cy: Cefnogwch y prosiect hwn - Rhowch i

en: Survey
cy: Arolwg

en: Survey Access
cy: Mynediad i'r Arolwg

en: Survey Administrator
cy: Gweinyddwr yr Arolwg.

en: Survey Format is %s:
cy: Fformat Arolwg yw %s:

en: Survey Has Been Deactivated
cy: Arolwg Wedi ei Ddiactifadu

en: Survey ID:
cy: ID yr Arolwg:

en: Survey List Page
cy: Tudalen Rhestr Arolygon

en: Survey Quota
cy: Cwota Arolwg

en: Survey URL
cy: URL yr Arolwg

en: Survey cannot be activated yet.
cy: Nid oes modd actifadu'r arolwg ar hyn o bryd.

en: Survey cannot be activated. Either you have no permission or there are no questions.
cy: Ni ellir actifadu'r arolwg.  Nid oes gennych hawl neu nid oes yna gwestiynau.

en: Survey could not be actived.
cy: Nid oedd modd actifadu'r arolwg.

en: Survey could not be created because it did not have a title
cy: Nid oedd modd creu'r arolwg gan nad oes iddo deitl

en: Survey could not be updated
cy: Methu diweddaru'r arolwg

en: Survey currently active
cy: Arolwg yn actif ar hyn o bryd

en: Survey does not pass consistency check
cy: Nid yw'r arolwg yn pasio'r prawf cysondeb.

en: Survey has been activated. Results table has been successfully created.
cy: Mae'r arolwg wedi cael ei actifadu.  Tabl canlyniadau wedi cael ei greu'n llwyddiannus.

en: Survey mode is set to %s:
cy: Gosodwyd modd yr Arolwg i %s:

en: Survey name (ID)
cy: Enw Arolwg (ID)

en: Survey registration confirmation
cy: Cadarnhad cofrestru ar gyfer arolwg

en: Survey table name
cy: Enw tabl yr arolwg

en: Surveys
cy: Arolygon

en: Swedish
cy: Swedeg

en: Switch to closed-access mode
cy: Trosi i ddull mynediad caeëdig.

en: Target survey ID:
cy: ID Targed arolwg:

en: Template '%s' does already exist.
cy: Mae templed '%s' yn bodoli eisioes.

en: Template '%s' was successfully deleted.
cy: Dilewyd templed '%s yn llwyddiannus.

en: Template Editor
cy: Golygydd Templed

en: Template Preview:
cy: Rhagolwg Templed:

en: Template Sample
cy: Sampl Templed

en: Template:
cy: Templed:

en: Test This Survey
cy: Profi'r Arolwg hwn.

en: Test survey
cy: Profi'r arolwg

en: Thank you for completing this survey.
cy: Diolch am gwblhau'r arolwg hwn.

en: Thank you for registering to participate in this survey.
cy: Diolch am gofrestru i gymryd rhan yn yr arolwg hwn.

en: Thank you for saving your survey in progress.  The following details can be used to return to this survey and continue where you left off.  Please keep this e-mail for your reference - we cannot retrieve the password for you.
cy: Diolch am arbed yr arolwg.  Gallwch ddefnyddio'r manylion canlynol i ddychwelyd i'r arolwg hwn a pharhau lle gwnaethoch ei adael.  Cadwch y neges e-bost hon - nid yw'n bosib i ni gyrchu eich cyfrinair.

en: Thank you!
cy: Diolch yn fawr!

en: The answer to the security question is incorrect.
cy: Mae'r ateb i'r cwestiwn diogelwch yn anghywir.

en: The database defined in config.php does not exist.
cy: Nid yw'r gronfa ddata a ddiffiniwyd yn config.php yn bodoli.

en: The database export is only available for MySQL databases. For other database types please use the according backup mechanism to create a database dump.
cy: Dim ond ar gyfer cronfeydd data MySQL y gellir allforio'r gronfa ddata.  Ar gyfer mathau eraill o gronfa ddata, defnyddiwch y mecanwaith wrth gefn i greu copi o'r gronfa ddata.

en: The email you used has already been registered.
cy: Mae'r e-bost a ddefnyddioch wedi cael ei gofrestru eisoes.

en: The email you used is not valid. Please try again.
cy: Nid yw'r e-bost a ddefnyddioch yn un dilys.  Rhowch gynnig arall arni.

en: The entry was assigned the following record id:
cy: Mae'r cofnod id canlynol wedi cael ei neilltuo i'r cofnod.

en: The following answers should be deleted
cy: Dylid dileu'r atebion canlynol

en: The following assessments should be deleted
cy: Dylid dileu'r asesiadau canlynol

en: The following conditions should be deleted
cy: Dylid dileu'r amodau canlynol.

en: The following groups should be deleted
cy: Dylid dileu'r grwpiau canlynol.

en: The following old token tables could be restored:
cy: Roedd modd adfer yr hen dablau tocynnau canlynol:

en: The following problems have been found:
cy: Darganfuwyd y problemau canlynol:

en: The following questions should be deleted
cy: Dylid dileu'r cwestiynau canlynol.

en: The following surveys are available:
cy: Mae'r arolygon canlynol ar gael:

en: The following surveys should be deleted
cy: Dylid dileu'r arolygon canlynol

en: The question could not be added. You must enter at least enter a question code.
cy: Ni ellid ychwanegu'r cwestiwn.  Rhaid gosod côd cwestiwn o leiaf.

en: The record kept of your survey responses does not contain any identifying information about you unless a specific question in the survey has asked for this. If you have responded to a survey that used an identifying token to allow you to access the survey, you can rest assured that the identifying token is not kept with your responses. It is managed in a separate database, and will only be updated to indicate that you have (or haven't) completed this survey. There is no way of matching identification tokens with survey responses in this survey.
cy: Nid yw'r cofnod o atebion eich arolwg yn cynnwys unrhyw wybodaeth i'ch adnabod chi, oni bai bod cwestiwn penodol yn yr arolwg yn gofyn am hyn.  Os ydych chi wedi ymateb i arolwg a ddefnyddiodd docyn adnabod i'ch caniatau chi i gael mynediad i'r arolwg, gallwn eich sicrhau chi nad yw'r tocyn adnabod yn cael ei gadw gyda'ch ymatebion.  Mae'n cael ei reoli mewn cronfa ddata ar wahân, a bydd yn cael ei ddiweddaru i nodi eich bod chi wedi (neu heb) lenwi'r arolwg hwn.  Nid oes modd paru tocynnau adnabod gydag atebion yn yr arolwg hwn.

en: The responses table has been renamed to:
cy: Mae'r tabl ymatebion wedi cael ei ailenwi yn:

en: The responses to this survey are no longer available using LimeSurvey.
cy: Nid yw'r ymatebion i'r arolwg hwn ar gael bellach trwy LimeSurvey.

en: The survey cannot be activated until these problems have been resolved.
cy: Ni allwch actifadu'r arolwg hwn nes i'r problemau hyn gael eu datrys.

en: The survey you selected does not exist
cy: Nid yw'r arolwg a ddewisoch yn bodoli

en: The token entry was successfully updated.
cy: Arbedwyd eich cofnod tocyn yn llwyddiannus.

en: The token you have provided is either not valid, or has already been used.
cy: Nid yw'r tocyn sydd gennych yn ddilys, neu mae wedi cael ei ddefnyddio eisoes.

en: The token you have provided is not valid or has already been used.
cy: Nid yw'r tocyn sydd gennych yn ddilys, neu mae wedi cael ei ddefnyddio eisoes.

en: The token you provided doesn't match the one in your session.
cy: Nid yw'r tocyn rydych wedi ei ddarparu yn cyfateb â'r un yn eich sesiwn.

en: The tokens table associated with this survey has been renamed to:
cy: Mae'r tabl tocynnau sy'n gysylltiedig â'r arolwg hwn wedi cael ei ailenwi'n:

en: The tokens table has now been removed and tokens are no longer required to access this survey.
cy: Mae'r tabl tocynnau wedi cael ei ddileu ac nid oes angen y tocynnau i gael mynediad i'r arolwg hwn.

en: The user name already exists.
cy: Mae'r enw defnyddiwr yn bodoli eisioes.

en: There are %s user attribute fields in this token table
cy: Mae yna %s maes priodweddau defbyddiwr yn y tabl tocynnau hwn

en: There are more emails pending than can be sent in one batch. Continue sending emails by clicking below.
cy: Mae rhagor o negeseuon e-bost i ddod nag y gellir eu hanfon mewn un swp.  Parhewch i anfon negeseuon e-bost trwy glicio isod.

en: There are no groups available.
cy: Nid oes grŵpiau ar gael.

en: There are no questions in this survey
cy: Nid oes cwestiynau yn yr arolwg hwn.

en: There are {EMAILCOUNT} emails still to be sent.
cy: Mae dal i fod  {EMAILCOUNT} o negeseuon e-bost i'w hanfon.

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey
cy: Mae {NUMBEROFQUESTIONS} o gwestiynau yn yr arolwg hwn

en: There are {NUMBEROFQUESTIONS} questions in this survey.
cy: Mae  {NUMBEROFQUESTIONS} o gwestiynau yn yr arolwg hwn.

en: There is 1 question in this survey
cy: Mae 1 cwestiwn yn yr arolwg hwn.

en: There is already a recorded answer for this token
cy: Mae eisoes ateb wedi'i gofnodi ar gyfer y tocyn hwn.

en: There is already an entry with that exact token in the table. The same token cannot be used in multiple entries.
cy: Mae yna record yn bodoli eisioes gyda'r tocyn yna yn y tabl. Ni ellir defnyddio'r un tocyn gyda mwy nag un record

en: There is no matching saved survey
cy: Nid oes arolwg cyfatebol wedi'i arbed.

en: There is no matching survey.
cy: Nid oes arolwg sy'n cydweddu

en: This ZIP archive contains no valid Resources files. Import failed.
cy: Nid yw'r ffeil ZIP yn cynnwys unrhyw ffeiliau Adnoddau dilys. Methwyd mewnforio.

en: This ZIP archive contains no valid template files. Import failed.
cy: Nid yw'r ffeil ZIP yn cynnwys unrhyw ffeiliau templed dilys. Methwyd mewnforio.

en: This file is not a LimeSurvey label set file. Import failed.
cy: Nid yw'r ffeil hon yn ffeil set labeli LimeSurvey.  Mewnforio wedi methu.

en: This file is not a LimeSurvey question file. Import failed.
cy: Nid yw'r ffeil hwn yn ffeil cwestiwn LimeSurvey.  Wedi methu mewnforio.

en: This file is not a LimeSurvey survey file. Import failed.
cy: Nid ffeil arolwg LimeSurvey yw'r ffeil hon.  Wedi methu mewnforio.

en: This file is not a valid ZIP file archive. Import failed.
cy: Nid yw'r ffeil hon yn archif ZIP ddilys.  Methwyd mewnforio.

en: This file type is not allowed to be uploaded.
cy: Nid oes hawl uwchlwytho'r math yma o ffeil.

en: This group description is fairly vacuous, but quite important.
cy: Mae disgrifiad y grŵp yn weddol bwysig.

en: This is a closed-access survey, so you must supply a valid token.  Please contact the administrator for assistance.
cy: Arolwg mynediad caeëdig yw hwn, felly rhaid i chi ddarparu tocyn dilys.  Cysylltwch â'r gweinyddydd am gymorth.

en: This is a controlled survey. You need a valid token to participate.
cy: Mae hwn yn arolwg sydd wedi'i reoli. Rhaid i chi gael tocyn dilys i gymryd rhan.

en: This name has already been used for this survey. You must use a unique save name.
cy: Mae'r enw hwn wedi cael ei ddefnyddio eisoes ar gyfer yr arolwg hwn.  Rhaid i chi ddefnyddio enw cadw unigryw.

en: This option can't be set if Anonymous answers are used
cy: Ni ellir gosod yr opsiwn yma os defnyddir atebion Dienw

en: This process will delete this survey, and all related groups, questions answers and conditions.
cy: Bydd y broses hon yn dileu'r arolwg hwn a phob grŵp, cwestiwn, ateb ac amod sy'n gysylltiedig.

en: This question does not have a question 'type' set.
cy: Nid oes gan y cwestiwn hwn set 'math' cwestiynau

en: This question has a condition set, however the condition is based on a question that appears after it.
cy: Mae amod i'r cwestiwn hwn, ond mae'r amod yn seiliedig ar gwestiwn sy'n dilyn ar ôl hwn.

en: This question is a multiple answer type question but has no answers.
cy: Mae'r cwestiwn hwn yn gwestiwn o fath aml-ateb, ond nid oes atebion iddo.

en: This question is mandatory
cy: Mae'r cwestiwn hwn yn un gorfodol

en: This survey allows public registration. A token table must also be created.
cy: Mae'r arolwg hwn yn caniatau i'r cyhoedd gofrestru. Rhaid hefyd creu tabl tocynnau.

en: This survey does not yet have any questions and cannot be tested or completed.
cy: Nid oes gan yr arolwg unrhyw gwestiynau eto, ac ni ellir ei brofi na'i lenwi.

en: This survey has an associated tokens table. If you delete this survey this tokens table will be deleted. We recommend that you export or backup these tokens before deleting this survey.
cy: Mae gan yr arolwg hwn dabl tocynnau cysylltiedig.  Os y gwnewch ddileu'r arolwg hwn, bydd y tabl tocynnau'n cael ei ddileu.  Rydym yn argymell allforio neu ategu'r tocynnau hyn cyn dileu'r arolwg.

en: This survey has been deleted.
cy: Mae'r arolwg wedi cael ei ddileu.

en: This survey has not been activated. There are no results to browse.
cy: Nid yw'r arolwg hwn wedi cael ei actifadu.  Nid oes canlyniadau i bori trwyddynt.

en: This survey is NOT anonymous.
cy: NID yw'r arolwg hwn yn ddienw.

en: This survey is active but expired.
cy: Mae'r arolwg hwn yn actif ond wedi dod i ben.

en: This survey is active but has a start date.
cy: Mae'r arolwg hwn yn actif ond gyda dyddiad cychwyn.

en: This survey is anonymous.
cy: Mae'r arolwg hwn yn ddienw

en: This survey is no longer available.
cy: Nid yw'r arolwg hwn ar gael bellach.

en: This survey is not active, data entry is not allowed
cy: Nid yw'r arolwg hwn yn actif, ni chaniateir cofnodi data.

en: This survey is not yet active. Your response cannot be saved
cy: Nid yw'r arolwg hwn yn atif.  Ni allwch arbed eich ateb.

en: This survey is not yet started.
cy: Nid yw'r arolwg hwn wedi ei ddechrau ar hyn o bryd.

en: This survey is now active, and responses can be recorded.
cy: Mae'r arolwg hwn yn actif a gellir cofnodi ymatebion.

en: This survey's questions don't use conditions
cy: Nid yw cwestiynau'r arolwg hwn yn defnyddio amodau

en: This will replace the existing text. Continue?
cy: Bydd hyn yn lle'r testun presennol. Parhau?

en: Title
cy: Teitl

en: To:
cy: I:

en: Token
cy: Tocyn

en: Token ID
cy: ID Tocyn

en: Token attribute: %s
cy: Priodwedd tocyn: %s

en: Token code
cy: Côd tocyn

en: Token code for this participant
cy: Côd tocyn y cyfranogwr

en: Token control
cy: Rheoli tocynnau

en: Token database administration options
cy: Opsiynau gweinyddol cronfa ddata tocynnau

en: Token has been deleted.
cy: Tocyn wedi'i ddileu.

en: Token management
cy: Rheoli tocynnau

en: Token mismatch
cy: Camgymhariad tocyn

en: Token table could not be created.
cy: Methu creu tabl tocynnau

en: Token:
cy: Tocyn:

en: Tokens have not been initialised for this survey.
cy: Nid yw'r tocynnau wedi'u cychwyn ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Tokens problem - token table missing
cy: Problem docynnau - tabl tocynnau ar goll

en: Total
cy: Cyfanswm

en: Total Errors
cy: Cyfanswm Gwallau

en: Total Imported files
cy: Cyfanswm y ffeiliau a fewnforiwyd:

en: Total invitations sent
cy: Cyfanswm y gwahoddiadau a anfonwyd

en: Total numbers of sent reminders
cy: Cyfanswm nifer o negesauon atgoffa a anfonwyd

en: Total records imported:
cy: Cyfanswm y cofnodion a fewnfudwyd:

en: Total records in survey
cy: Cyfanswm y cofnodion yn yr arolwg

en: Total records in survey:
cy: Cyfanswm y recordiau yn yr arolwg.

en: Total records in this token table
cy: Cyfanswm y cofnodion yn y tabl tocynnau hwn

en: Total surveys completed
cy: Cyfanswm yr arolygon a gyflawnwyd

en: Total with no unique Token
cy: Cyfanswm heb docyn unigryw

en: Total:
cy: Cyfanswm:

en: Try again
cy: Rhowch gynnig arall.

en: Try to submit again
cy: Ceisiwch gyflwyno eto

en: Type in the 'name' you used to save the survey, and the password.
cy: Teipiwch yr 'enw' a ddefnyddioch i arbed yr arolwg, a'r cyfrinair.

en: Type:
cy: Math:

en: URL description
cy: Disgrifiad URL

en: URL description:
cy: Disgrifiad URL:

en: URL of the survey
cy: URL yr arolwg

en: Unable to create directory `%s`.
cy: Methu creu cyfeiriadur  `%s`.

en: Uncertain
cy: Ansicr

en: Unchanged
cy: Heb newid.

en: Update
cy: Diweddaru

en: Update Group
cy: Diweddaru Grŵp

en: Update User Group
cy: Diweddaru Grŵp Defnyddwyr

en: Update condition
cy: Diweddaru amod

en: Update of Label Set failed
cy: Wedi methu diweddaru'r set labeli

en: Update scenario
cy: Diweddaru senario

en: Update token entry
cy: Diweddaru cofnod tocyn

en: Upload
cy: Uwchlwytho

en: Upload CSV File
cy: Llwytho ffeil CSV

en: Upload LDAP entries
cy: Llwytho cofnodion LDAP

en: Upload a file:
cy: Uwchlwytho Ffeil:

en: Uploaded Resources Management
cy: Rheolaeth Adnoddau wedi eu Huwchlwytho

en: Uploaded template file
cy: Ffeil templed a uwchlwythwyd

en: Uploading LDAP Query
cy: Llwytho Ymholiad LDAP

en: Use CAPTCHA for
cy: Defnyddio CAPTCHA ar gyfer

en: Use HTML format for token emails?
cy: Defnyddio HTML ar gyfer negeseuon e-bost tocynnau?

en: Use default
cy: Defnyddio diofyniad

en: Use slider layout
cy: Defnyddio cynllun lithrydd

en: User
cy: Defnyddiwr

en: User Group
cy: Grŵp Defnyddwyr

en: User Group added.
cy: Grŵp Defnyddwyr wedi'i ychwanegu

en: User Groups
cy: Grwpiau Defnyddwyr

en: User added.
cy: Defnyddiwr wedi'i ychwanegu.

en: User group successfully added!
cy: Grŵp defnyddwyr wedi'i ychwanegu'n llwyddiannus.

en: User name and password do not match!
cy: Enw defnyddiwr a chyfrinair ddim yn cyfateb!

en: User name and/or email not found!
cy: Heb ddod o hyd i enw defnyddiwr a/neu e-bost!

en: User name invalid!
cy: Enw defnyddiwr yn annilys!

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Username already exists.
cy: Enw defnyddiwr yn bodoli eisioes.

en: Users
cy: Defnyddwyr

en: Valid from
cy: Yn ddilys o

en: Valid until
cy: Dilys hyd at

en: Validation:
cy: Dilysiad:

en: Version
cy: Fersiwn

en: View Question
cy: Gweld Cwestiwn

en: View Saved but not submitted Responses
cy: Wedi'i arbed ond heb gyflwyno ymatebion

en: View This Record
cy: Gweld y Cofnod hwn

en: View stats
cy: Gweld ystadegau

en: View summary of all available fields
cy: Gweld crynodeb o'r holl feysydd sydd ar gael

en: View the statistics for this survey.
cy: Gweld ystadegau ar gyfer yr arolwg hwn.

en: Visit our website!
cy: Ewch i'n gwefan!

en: Warning
cy: Rhybudd

en: Warning: You are still using the default password ('password'). Please change your password and re-login again.
cy: Rhybudd: Rydych chi'n dal i ddefnyddio'r cyfrinair diofyn ('password'). Newidiwch eich cyfrinair a mewngofnodi eto.

en: Warnings
cy: Rhybuddion

en: We are sorry but you are not allowed to enter this survey.
cy: Ymddiheuriadau, ond nid oes gennych hawl i gwblhau'r arolwg hwn.

en: We are sorry but you don't have permissions to do this.
cy: Ymddiheuriadau, nad oes hawl gennych i wneud hyn.

en: We are sorry but your session has expired.
cy: Yn anffodus mae eich sesiwn wedi dod i ben.

en: We recommend that before you delete this survey you export the entire survey from the main administration screen.
cy: Cyn i chi ddileu'r arolwg hwn, rydym yn argymell eich bod yn allforio'r arolwg cyfan o'r brif sgrîn weinyddol.

en: We recommend that before you proceed, you export the entire survey from the main administration screen.
cy: Rydym yn argymell eich bod yn allforio'r arolwg cyfan o'r brif sgrîn weinyddol cyn mynd ymlaen.

en: Welcome Page
cy: Tudalen Groeso

en: Welcome message:
cy: Negas groeso:

en: Welcome to %s!
cy: Croeso i %s!

en: Welcome to LimeSurvey Setup!
cy: Croeso i Osodiadau LimeSurvey!

en: Welcome to this sample survey
cy: Croeso i'r arolwg sampl hwn

en: Welcome:
cy: Croeso:

en: Welsh
cy: Cymraeg

en: When an imported record matches an existing record ID:
cy: Pan fydd cofnod sydd wedi mewnforio yn cyd-fynd â chofnod ID presennol:

en: When you deactivate a survey all the data entered in the original table will be moved elsewhere, and when you activate the survey again, the table will be empty. You will not be able to access this data using LimeSurvey any more.
cy: Pan fyddwch yn diactifadu arolwg bydd y wybodaeth yn y tabl gwreiddiol yn symud i rywle arall, a phan fyddwch yn actifadu'r arolwg eto, bydd y tabl yn wag. Ni fyddwch bellach yn gallu cael mynediad i'r wybodaeth hyn trwy LimeSurvey.

en: Width of text input box
cy: Lled y blwch testun mewnbwn

en: Year
cy: Blwyddyn

en: Yes
cy: Ie

en: Yes - Delete Them!
cy: Ie - dilewch nhw!

en: Yes/No
cy: Ie/Na

en: You are about to delete all conditions on this survey's questions
cy: Rydych ar fin dileu pob amod o'r arolwg hwn.

en: You are about to delete this survey
cy: Rydych ar fin dileu'r arolwg hwn.

en: You are not allowed dump the database!
cy: Nid oes gennych hawl i ddympio'r gronfa ddata!

en: You are not allowed export a label set!
cy: Nid oes gennych hawl i allforio set labeli!

en: You are not allowed to activate this survey!
cy: Nid oes gennych hawl i actifadu'r arolwg hwn.

en: You are not allowed to add a group to this survey!
cy: Nid oes gennych hawl i ychwanegu grŵp i'r arolwg hwn!

en: You are not allowed to add new questions for this survey!
cy: Nid oes gennych hawl i ychwanegu cwestiynau newydd i'r arolwg hwn!

en: You are not allowed to browse responses!
cy: Nid oes gennych hawl i bori'r atebion!

en: You are not allowed to change user data!
cy: Nid oes gennych hawl i newid data defnyddwyr!

en: You are not allowed to create new surveys!
cy: Nid oes gennych hawl i greu arolygon newydd!

en: You are not allowed to deactivate this survey!
cy: Nid oes gennych hawl i ddiactifadu'r arolwg hwn!

en: You are not allowed to delete this group!
cy: Nid oes gennych hawl i ddileu'r grŵp hwn!

en: You are not allowed to delete this survey!
cy: Nid oes gennych hawl i ddileu'r arolwg hwn!

en: You are not allowed to edit groups in this survey!
cy: Nid oes gennych hawl i olygu grwpiau yn yr arolwg hwn!

en: You are not allowed to edit this survey!
cy: Nid oes gennych hawl i olygu'r arolwg hwn!

en: You are not allowed to import a group!
cy: Nid oes gennych hawl i fewnforio grŵp!

en: You are not allowed to import a survey!
cy: Nid oes gennych hawl i fewnforio arolwg!

en: You are not allowed to order groups in this survey!
cy: Nid oes gennych hawl i drefnu grwpiau yn yr arolwg hwn!

en: You are not allowed to perform this operation!
cy: Nid oes gennych hawl i wneud hyn!

en: You are not allowed to set assessment rules!
cy: Nid oes gennych hawl i osod rheolau'r asesiad!

en: You are not allowed to to import a question!
cy: Nid oes gennych hawl i fewnforio cwestiwn!

en: You can load a survey that you have previously saved from this screen.
cy: Gallwch lwytho arolwg y gwnaethoch ei arbed o'r blaen o'r sgrîn hwn.

en: You can switch to the closed-access mode by initialising a token table with the button below.
cy: Gallwch drosi i'r dull mynediad caeëdig trwy gychwyn tabl tocyn gyda'r botwm isod.

en: You can use now the following credentials to log into the site:
cy: Gallwch ddefnyddio'r wybodaeth ganlynol i fewngofnodi i'r safle:

en: You can't delete a standard template.
cy: Ni allwch ddileu templed safonol.

en: You can't import label sets which don't support the current survey's base language
cy: Ni allwch fewnforio setiau labeli sydd ddim yn cynnwys iaith sylfaen yr arolwg presennol.

en: You can't rename a standard template.
cy: Ni allwch ailenwi templed safonol.

en: You can't save changes because the template directory is not writable.
cy: Ni allwch arbed eich newidiadau gan na ellir ysgrifennu i'r cyfeiriadur templedau.

en: You cannot proceed until you enter some text for one or more questions.
cy: Ni allwch fynd ymlaen tan i chi gynnwys testun ar gyfer un neu ragor o gwestiynau.

en: You cannot remove this item since you need at least one language in a labelset.
cy: Ni allwch ddileu'r eitem hon gan fod raid cael o leiaf un iaith mewn set labeli.

en: You did not provide a name
cy: Nid ydych wedi rhoi enw

en: You did not provide a password
cy: Nid ydych wedi rhoi cyfrinair.

en: You do not have the Freetype Library installed. Showing charts requires the Freetype library to function properly.
cy: Nid yw'r Llyfrgell Freetype wedi cael ei mewnosod. Rhaid i'r llyfrgell hon fod fod ar gael cyn y gellir dangos siartiau yn gywir.

en: You do not have the GD Library installed. Showing charts requires the GD library to function properly.
cy: Nid yw'r Llyfrgell GD wedi cael ei mewnosod. Rhaid i'r llyfrgell hon fod fod ar gael cyn y gellir dangos siartiau yn gywir.

en: You don't have permission to delete this entry.
cy: Nid oes hawl gennych i ddileu'r cofnod hwn.

en: You have already completed this survey.
cy: Rydych eisoes wedi cwblhau'r arolwg hwn.

en: You have completed answering the questions in this survey.
cy: Rydych wedi gorffen ateb y cwestiynau yn yr arolwg hwn.

en: You have not provided a survey identification number
cy: Nid ydych wedi rhoi rhif adnabod ar gyfer yr arolwg

en: You have not selected a question
cy: Nid ydych wedi dewis cwestiwn

en: You have not selected a survey
cy: Nid ydych wedi dewis arolwg

en: You have not selected a survey for data-entry.
cy: Nid ydych wedi dewis arolwg ar gyfer cofnodi data.

en: You have not selected a survey to browse.
cy: Nid ydych wedi dewis arolwg i bori trwyddo.

en: You have not selected a survey to delete
cy: Nid ydych wedi dewis arolwg i'w ddileu.

en: You have to enter user name and email.
cy: Rhaid rhoi enw defnyddiwr ac e-bost.

en: You have to login first.
cy: Rhaid mewngofnodi'n gyntaf

en: You logged in successfully.
cy: Fe wnaethoch fewngofnodi'n llwyddiannus.

en: You may register for this survey if you wish to take part.
cy: Gallwch gofrestru ar gyfer yr arolwg hwn os ydych am gymryd rhan.

en: You must be registered to complete this survey
cy: Rhaid i chi fod wedi cofrestru i lenwi'r arolwg hwn.

en: You must supply a name for this saved session.
cy: Rhaid i chi roi enw ar gyfer y sesiwn hwn sydd ar gadw.

en: You must supply a password for this saved session.
cy: Rhaid i chi roi cyfrinair ar gyfer y sesiwn hwn sydd ar gadw.

en: You need to add questions
cy: Mae angen i chi ychwanegu cwestiynau

en: You should have a great time doing this
cy: Fe ddylech gael hwyl fawr yn gwneud hyn

en: You should note the name of this table in case you need to access this information later.
cy: Dylech nodi enw'r tabl hwn rhag ofn y byddwch angen y wybodaeth hyn nes ymlaen.

en: You should only activate a survey when you are absolutely certain that your survey setup is finished and will not need changing.
cy: Ni ddylech actifadu'r arolwg hwn nes y byddwch yn hollol siwr bod eich bod wedi gorffen sefydlu eich arolwg ac na fydd angen ei newid.

en: You've marked the "other" field for question "%s". Please also fill in the accompanying "other comment" field.
cy: Rydych wedi marcio'r maes "arall" ar gyfer cwestiwn "%s". Llanwch y maes "sylw arall" hefyd os gwelwch yn dda.

en: Your Assessment
cy: Eich asesiad

en: Your Choices
cy: Eich dewisiadau

en: Your Email
cy: Eich e-bost

en: Your Ranking
cy: Eich rhestr pwysigrwydd

en: Your answer
cy: Eich ateb

en: Your browser reports that it was used previously to answer this survey. We are resetting the session so that you can start from the beginning.
cy: Mae eich porwr yn adrodd ei fod wedi cael ei ddefnyddio i ateb yr arolwg hwn yn y gorffenol. Ailosod y sesiwn fel y gallwch ddechrau o'r newydd.

en: Your condition could not be added! It did not include the question and/or answer upon which the condition was based. Please ensure you have selected a question and an answer.
cy: Nid oedd modd ychwanegu eich amod!  Nid oedd yn cynnwys y cwestiwn a/neu'r ateb y seiliwyd yr amod.  Sicrhewch eich bod wedi dewis cwestiwn ac ateb.

en: Your data should be imported now, the data.frame is named "data", the variable.labels are attributes of data ("attributes(data)$variable.labels"), like for foreign:read.spss.
cy: Dylai eich data fod wedi ei fewnforio erbyn hyn. Galwyd data.frame yn "data", mae'r variable.labels yn briodoleddau o'r data ("attributes(data)$variable.labels"), fel argyfer  foreign:read.spss.

en: Your data should be imported now.
cy: Dylai eich data fod wedi ei fewnforio erbyn hyn.

en: Your passwords do not match.
cy: Nid yw eich cyfrineiriau'n cyfateb.

en: Your personal settings
cy: Eich gosodiadau personol

en: Your personal settings were successfully saved.
cy: Arbedwyd eich gosodiadau personol yn llwyddiannus.

en: Your responses have not been lost and have been emailed to the survey administrator and will be entered into our database at a later point.
cy: Nid yw eich atebion wedi'u colli. Maent wedi cael eu hanfon ar e-bost at weinyddwr yr arolwg a byddant yn cael eu rhoi yn ein cronfa ddata yn ddiweddarach.

en: Your responses table will be renamed to:
cy: Bydd eich tabl ymatebion yn cael ei ailenwi yn:

en: Your selected database name is:
cy: Enw'r gronfa ddata a ddewisiwyd yw:

en: Your survey can export associated token data with each response. Select any additional fields you would like to export.
cy: Mae eich arolwg yn gallu allforio data tocyn cysylltiedig gyda phob ymateb.  Dewiswch unrhyw feysydd ychwanegol yr hoffech eu hallforio.

en: Your survey contains more than 255 columns of responses. Spreadsheet applications such as Excel are limited to loading no more than 255. Select the columns you wish to export in the list below.
cy: Mae eich arolwg yn cynnwys mwy na 255 o golofnau atebion.  Nid yw cymwysiadau taenlenni megis Excel yn gallu llwytho mwy na 255.  Dewiswch y colofnau yr ydych am eu hallforio yn y rhestr isod.

en: Your survey responses have been recorded.
cy: Mae eich atebion wedi cael eu cofnodi.

en: Your survey responses have been saved successfully.  You will be sent a confirmation e-mail. Please make sure to save your password, since we will not be able to retrieve it for you.
cy: Arbedwyd eich hatebion yn llwyddianus. Fe fyddwch yn derbyn e-bost i gadarnhau hyn. Gwnewch yn siwr eich bod yn arbed eich cyfrinair, gan na fydd yn bosibl i ni ei adfer i chi.

en: Your survey responses have not been recorded. This survey is not yet active.
cy: Nid yw eich atebion wedi cael eu cofnodi. Nid yw'r arolwg yn actif eto.

en: Your survey was successfully saved.
cy: Arbedwyd eich arolwg yn llwyddiannus.

en: Your survey will be saved using that name and password, and can be completed later by logging in with the same name and password.
cy: Bydd eich arolwg yn cael ei arbed yn defnyddio'r enw a'r cyfrinair hwnnw.  Gallwch ei orffen yn hwyrach trwy fewngofnodi gyda'r un enw a'r cyfrinair.

en: Your token seems to be valid but can be used only during a certain time period.
cy: Mae'n ymddangos fod eich tocyn yn ddilys, on ni ellir ei ddefnyddio ond o fewn cyfond o amser penodedig.

en: and
cy: a

en: because
cy: oherwydd

en: copy_of_
cy: copi o

en: equals
cy: yn hafal â

en: hh:mm
cy: aa:mm

en: minitab method
cy: dull minitab

en: or
cy: neu

en: queXML Survey XML Format (*.xml)
cy: Fformat queXML Survey XML (*.xml)

en: this is an automated email to notify that a user has been created for you on the site '%s'.
cy: dyma neges awtomatig i'ch hyshysu fod defnyddiwr newydd wedi cael ei greu ar eich cyfer ar safle '%s'.

en: to
cy: i

en: until
cy: hyd at

en: visit http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php for more information
cy: ymwelwch â http://us2.php.net/manual/en/ref.image.php i gael mwy o fanylion

en: zip library not supported by PHP, Import ZIP Disabled
cy: Llyfrgell zip ddim ar gael o fewn PHP, Analluogir Mewnforio ZIP

en: {TOKENCOUNT} tokens have been created
cy: Crewyd {TOKENCOUNT} o docynnau.
